Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะลง Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะลง Vista

1. ผมควรเลือกเวอร์ชั่นไหนดีครับ
    2. Ultimate กับ Extreme ต่างกันอย่างไร
    3. เวอร์ชั่นปกติที่ใช้กันทั่วไปคือเวอร์ชั่นไหนครับ (ถ้า XP ก็คงเป็น Professional)
    4. เวอร์ชั่นที่เป็น Original จะดูได้อย่างไร ว่าไม่ได้โมมา
    5. หากใช้แบบ 64bit จะมีปัญหากับโปรแกรมอื่นๆหรือไม่
    6. ใช้ 32bit หรือ 64bit ดีครับ

Spec
    Core2Duo T5500
    Ram 4GB

ขอบคุณคับ ไม่ถนัดเลย Vista เกิดมาเคยใช้แค่ครั้งเดียว แค่ 1 อาทิตย์แล้วก็ลบทิ้งไป แต่ตอนนี้ดันอยากลง
    Last edited by iamwinterfall; 26 Dec 2008, 21:07:22.

1. แนะ x64
    2. Vista Ultimate ชื่อนี้ของไมโครซอท์ฟ
    Extreme นี่ของ ใคร?โมซอท์ฟ (แผ่นโมดิฟาย)
    3.ทั่วๆไป Vista Ultimate
    4.ขนาดไฟล์มันจา 2กิ๊ก กว่าๆ ส่วนมากเค้าจาบอกไว้นะว่าโมหรืไม่โม โมอะไรไปบ้าง
    5.โปรแกรมที่เคยใช้ผมไม่ทีเป็นหานะ ไม่รู้ท่านอื่นเป็นไง
    6.แรม4กิ็กก็ Vista Ultimate x64 SP1

Comment

ผมสำหรับผมผมเลือกตัวที่เป็น original จาก MS ครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ ตอบให้หมดเลย

ขออีกนิดนึงคับ อิอิ

1. x64 กับ x86 ต่างกันยังไงคับ

2. แล้วจะรู้ได้ยังไงคับว่าเครื่องรุ่นไหนใช้ 64bit ไม่ได้อะคับ
        Last edited by iamwinterfall; 27 Dec 2008, 12:22:10.

Comment

คร่าวๆแบบบ้านๆนะ
          x64 จาเหนแรมเต็มและมากกว่า4กิ๊กคับ และประมวลผลเร็วกว่าด้วย
          x86 จาใช้แรมได้เต็มที่ประมาณ3.5กิ๊กคับ

ส่วนจาเอาแบบวิชาการๆรอท่านข้างล่าง
          Last edited by dordeg; 27 Dec 2008, 12:23:59.

Comment

Extreme นี่ของ ใคร?โมซอท์ฟ (แผ่นโมดิฟาย) : เข้ามาฮา ^_^

Comment

Working...
            X