Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อตัววัดอุณหภูมิที่ไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อตัววัดอุณหภูมิที่ไหนคับ

อยากได้มาวัดอุณหภูมิห้องอ่ะ แบบดิจิตอลยิ่งดีคับ ถ้าได้แบบที่ทีมงาน OCZ ใช้ยิ่งดีเลย
    ซื้อที่ไหนอะคับ แล้วราคาเท่าไหร่

ลองหาตามร้าน ขายของ mod คอม
    ถ้าจะทำวงจรเอง ลองดูหนังสือ "โครงงาน 7 Hobby Electronic"ครับ
    ใช้IC เบอร์ ICL7106แสดงผลกับจอผลึก LCD ที่ตัวเลขมันสีดำๆพื้นหลังสีเทาอ่ะครับ จอแบบนาฬิกาตั้งโต๊ะ
    และมีวงจรอีกแบบ ใช้ ICL7107 แสดงตัวเลขขับจอ LED คือจอที่ให้แสงสีแดง-เขียว เป็นตัวเลขเลย เหมาะกับเวากลางคืน

Comment

ขอบคุณค้าบ เดี๋ยวไปดู jedi tk ว่ามีมั้ย

Comment

มีของที่ใช้ในรถครับ ราคาไม่แพง ลองไปดูที่ร้านประดับยนต์

Comment

Working...
        X