overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ขอความคิดเห็น Nokia 5320 express music

OverclockZone Member darkface's Avatar

Default ขอความคิดเห็น Nokia 5320 express music

คือพอดีเล็งตัวนี้ไว้ แต่ว่าอยากมาถามพี่ๆน้องๆในบอร์ดก่อนน่ะครับ

OverclockZone Member composure's Avatar

ดีครับ ใช้อยู่
    เครื่องเร็วถูกใจแน่นอนครับ
    ราคาคุ้มค่าครับ 6000 ได้ symbian

OverclockZone Member darkface's Avatar

Quote Originally Posted by composure View Post
    ดีครับ ใช้อยู่
    เครื่องเร็วถูกใจแน่นอนครับ
    ราคาคุ้มค่าครับ 6000 ได้ symbian
    แล้วที่ว่าเสียงปุๆ นี่ เป็นไงหว่า

OverclockZone Member zontc5's Avatar

ใช้อยู่เหมือนกันครับ
    เครื่องเหมือนจะไม่ทนแต่ก็ทน ดูเก่ายาก ปุ่มเปิดเครื่องกดยากไปนิดต้องใช้ส่วนเล็บจิกไปหน่อยๆ
    เรื่องเสียง หูฟังแถมมาทำออกมาได้ดีในระดับธรรมดาครับไม่สมกับคำว่าXMเท่าไหร่ เบสเบา กลาง แหลม ออกมาปานกลาง
    เปลี่ยนหู้ฟังดีๆหน่อยจะได้ความสุขกว่าเดิมครับ เพราะเครื่องXMขับพลังได้ดีแน่นอน

เป็นsymbian S60 ที่ไวมากไม่รู้สึกว่าเครื่องหน่วงๆแบบรุ่นก่อนๆเลย งงกับมันจริงๆ
    ถ่ายรูปแม้จะภาพจะไม่คมชัดกิ๊กเพราะไม่ได้auto focus แต่ภาพเนียน กดปุ๊ปถ่ายปั้๊ปไม่ต้องรอเลย ถ้าจะถ่ายให้ขี้เหร่เป็นดูหล่อสวยอันนี้ใช้ได้เลยครับ 555+
    แฟลชออกมาสว่างให้แสงทั่วทั้งภาพครับ ถือว่าดีทีเดียว
    ส่วนเรื่อง2ล้านpixelอันนี้ไม่ต้องพูดกันจะ2หรือ8 ความชัดมันก็เท่ากันถ้าคุณภาพเหมือนกัน ต่างแค่ขนาด ยังไงใช้จริงก็ย่อมันอยู่ดี
    แบ็ตหมดไวไปนิดนึง ถ้าเล่นเยอะ โทรเยอะ ต้องชาร์จทุกวัน ถ้าใช้น้อยก็2วันได้อยู่ แต่ชาร์จทุกวันก็ดีจะได้เสื่อมช้าดีกว่าปล่อยมันหมดเกลี้ยง

ส่วนเสียงปุๆ ผมไม่เจอแหะ (ไม่รู้เพราะซื้อMFAมาหรือเปล่า)แต่ถ้าเป็นให้อัพ firmwareตัวใหม่แล้วจะหายไปครับ
    คิดไว้ว่าถ้าเบิร์นลำโพงมือถือ จะได้ผลไหมนนะ แต่ไม่กล้าลองแบบลำโพงทั่วไปครับก็มือถือมันเสียงแตกง่ายนี่เนอะ

ตอนนี้ ราคาประกันของUD 5990ขึ้นไป ส่วน M-link MFA ส่งอยู่6150 ขายประมาณ6290ขึ้นไปร้านไหนจะเอากำไรมากน้อยก็แพงกว่านี้เป็นเรื่องปกติ
    แรมยี้ห้อNokia 1GB ติดมาในกล่องด้วยนะครับ เจอบางร้านยัด512MBมาขายหน้าด้านๆ
    แต่ละค่ายก็ส่งเข้าศูนย์หมด แต่ต่างกันที่ประกันเริ่มต้น กับsoftware เช่นUDอาจแฮงค์ง่าย(เป็นบางอัน)
    ส่วนราคาต่ำกว่านี้ตัวใครตัวมันครับ อาจเจอแบบเอาImei โทรเช็คศูนย์แล้วแป๊กได้

สรุปคุ้มค่าครับในงบ6พันนิดๆ
    Last edited by zontc5; 24 Jan 2009 at 07:38:49.

OverclockZone Member tar2199's Avatar

^
    ^

อยากจะถามว่าอัพเฟิร์มแวร์ยังไงครับ ของผมมีเสียงปุๆ

OverclockZone Member

ใช้อยู่เหมือนกัน ตามความเห็นที่4 เลยครับ ถูกใจ
    ส่วนเสียงปุ๊ ๆ ลองเปิดเสียงลำโพงทิ้งไว้(ตามที่ในเวปโทรศัพท์บอกมา) นานๆเข้าหายไปเองครับ
    อัพเมม 2 กิ๊กยังเร็วเหมือนเดิมครับ

OverclockZone Member 159753's Avatar

ช่ายเลยของเพื่อน 5320 ก็ดีครับลำโพงอาจไม่ได้ดีเด่อะไรนักแต่ตัวเองใช้ 5220 อิอิ

OverclockZone Member yuri757a's Avatar

อัพ2gยังไม่ช้าไช่ไมครับผมไช่5310

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

5220 XP ดีป่ะครับกะว่าจะซื้อ มันบางดี

OverclockZone Member TOO's Avatar

ใช้อยู่ครับดีอยู่ในระดับพอใช้ครับ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ไปเล่นตะกูล w ของ sony ดีกว่าใหมครับ ตัวที่ราคาพอ ๆ กันก็เยอะนะคัฟ ลองดูครับ แล้วจะติดใจ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

5220XpressMusic มีชิปประมวลผลด้านเสียงโดยเฉพาะด้วย

ไม่รู้ว่ารุ่นอื่นยี่ห้ออื่นมีหรือเปล่า

OverclockZone Member 159753's Avatar

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    5220 XP ดีป่ะครับกะว่าจะซื้อ มันบางดี
    ใช้มาก็ดีนะครับยังไม่มีปัญหาอะไรเลยแบตก็อึดดีอัพ FW เรื่อยๆครับดีขึ้นเรื่อยๆ

Quote Originally Posted by ยองยองซอย View Post
    5220XpressMusic มีชิปประมวลผลด้านเสียงโดยเฉพาะด้วย

ไม่รู้ว่ารุ่นอื่นยี่ห้ออื่นมีหรือเปล่า
    ไม่รู้เหมือนกันแหะ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks