overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 69

Thread: GTA IV มีข้อสงสัยอยากถามคนที่เล่นจนพรุนแล้วหน่อย

OverclockZone Member

Default GTA IV มีข้อสงสัยอยากถามคนที่เล่นจนพรุนแล้วหน่อย

1 ผู้หญิงผิวสี ที่ถือมือในฉากไตเติ้ล คือใคร จะเจอในเนื้อเรื่องรึป่าว
    2 ถ้าเราขับ ฮ. ลอดใต้สะพานครบ 13 จุด จะได้โบนัสอะไร
    3 จะขโมยเครื่องบินของตำรวจได้หรือไม่ ถ้าได้จะขโมยที่ไหน

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

รู้แต่ 1 นะครับ ผู้หญิงที่ถือปืนในฉากไตเติ้ลชื่อ Elisabata แฟนของโรมันจะเป็นคนแนะนำให้รู้จัก

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

ขับ ฮ. ลอดใต้สะพานน่าจะเป็น stunt jump นะครับ ถ้าเป็น Stunt Jump ก็เก็บ%

OverclockZone Member
    ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

ช่างสงสัยจริง ๆ ครับ เหอะ ๆ

รู้แต่เรื่องขำ ๆ หน่ะครับ เช่นถ้าอยากให้ชาวบ้านตีกันและถูกตำรวจจับ ให้ถือไม้ทุบรถที่มีผู้ชายขับ แล้ววิ่งไปขึ้นรถอีกคันที่มีผู้ชายขับ แล้วพวกเขาจะต่อยกัน ถ้าตำรวจมาเห็นก็จะโดนจับ

เกมส์นี้ถ้าไม่จำเป็นอย่าไป drinking (ดื่นสุรา) เพราะจอจะส่าย เวียนหัวมาก เหอะ ๆ

OverclockZone Member xecution's Avatar

ผู้หญิงผิวดำนั่นได้เจอในเนื่อเรื่องครับแต่ไม่มีความสำคัญอะไร

ผมขับเฮลิคอปเตอร์ลอดสะพานครบหมดแล้วครับ พอครบแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นสงสัยจะไปเพิ่ม%มั่ง
    ปล.ขับฮ.ลอดสะพานคนละอย่างกับstunt jumpนะครับ

ฮ.ตำรวจแบบธรรมดามีให้ขโมยเยอะครับ ที่จุดบริการนั่งฮ.พาชมวิวก็มี ใกล้ๆอพาทเม้นเราที่ใช้ขังลูกสาวเจ้าพ่อก็มี
    ส่วนฮ.ตำรวจแบบแบล็กฮ็อคคงต้องสูตรเอามั่งครับ
    Last edited by xecution; 27 Dec 2008 at 10:10:23.

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

พึ่งจะรู้ว่าเรือก้อทำstunt jumpได้ด้วย

กระทู้ OCZ ณ ห้อง____

Quote Originally Posted by eliwodkung View Post
    ขับ ฮ. ลอดใต้สะพานน่าจะเป็น stunt jump นะครับ ถ้าเป็น Stunt Jump ก็เก็บ%
    แล้วผู้หญิงที่กำลังอมจูป้าจุ๊บนั้นเป็นใครกันครับ

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

Lola del rio ครับ เป็นโสที่หายากในเกมส์หรือไม่ก็เป็นคนธรรมดาเนี่ยแหล่ะ

OverclockZone Member DoLLiN's Avatar

Quote Originally Posted by eliwodkung View Post
    Lola del rio ครับ เป็นโสที่หายากในเกมส์หรือไม่ก็เป็นคนธรรมดาเนี่ยแหล่ะ
    ผมก็หาไม่เจอ มีคนบอกให้พิมชื่อเธอในคอมตำรวจไม่เหงขึ้นมาเลยอยากเจอนะเนี่ย - -

OverclockZone Member wasteddog's Avatar

มันหลอกครับ

คือผมไม่เข้าใจที่คุณกำลังพยามอธิบายอยู่นะครับ คัดลายมือสักหน่อยนะอ่านไม่ออกเลยครับ ส่วน Lola del rio ที่เป็นโสที่หายากหรือคนธรรมดาเนี่ยแหล่ะ ใครเจอฝากบอกกันบ้างนะครับ คือเธอสวยมากครับ

OverclockZone Member shady's Avatar

^
    ^

อ่านยากตรงไหน? เขาก็พิมพ์ถูกปรกตินะครับ ไม่ได้ใช้ศัพท์เกรียนๆอะไร จะมีคำย่อ "โส" ก็แค่นั้น คงไม่อยากพิมพ์เต็มหน่ะครับ

Quote Originally Posted by shady View Post
    ^
    ^

อ่านยากตรงไหน? เขาก็พิมพ์ถูกปรกตินะครับ ไม่ได้ใช้ศัพท์เกรียนๆอะไร จะมีคำย่อ "โส" ก็แค่นั้น คงไม่อยากพิมพ์เต็มหน่ะครับ
    ใครจะไปรู้หละครับ ศัพท์ไม่เกรียน แต่หัวอาจเกรียนก็ได้นะครับ แล้ว"โส"นี่คือไรหรอครับ โสภาหรือครับ?.!

OverclockZone Member lolzzzzz's Avatar
    Bangkok, Thailand

Quote Originally Posted by HaHaPaJingKo View Post
    ใครจะไปรู้หละครับ ศัพท์ไม่เกรียน แต่หัวอาจเกรียนก็ได้นะครับ แล้ว"โส"นี่คือไรหรอครับ โสภาหรือครับ?.!
    ใช่ครับ อย่างคุณไงครับ ถ้าย่อว่าโสแล้วไม่รู้ความหมาย ก็มีแต่ควายหล่ะครับที่ไม่รู้

ดูใน youtube เห็นว่าเป็น easter egg นะ

Last edited by lolzzzzz; 27 Dec 2008 at 20:14:40.

ลองหาตามท่าเรืออ่ะครับ ลองดูในคลิบ Youtube มันเจอแถวๆนั้น
    Last edited by eliwodkung; 27 Dec 2008 at 20:22:53.

OverclockZone Member DoLLiN's Avatar

- - มากันอีกแล้วจะบินหรือเปล่าพวกนี้ พวก ก.ท.

ลองหาตามท่าเรืออ่ะครับ ลองดูในคลิบ Youtube มันเจอแถวๆนั้น
    แล้วผู้ชายมุมขวาหน้าตาคุ้นๆคือผู้ใดกันครับโสชายหรือครับ

Quote Originally Posted by lolzzzzz View Post
    ใช่ครับ อย่างคุณไงครับ ถ้าย่อว่าโสแล้วไม่รู้ความหมาย ก็มีแต่ควายหล่ะครับที่ไม่รู้

ดูใน youtube เห็นว่าเป็น easter egg นะ

โอ้โฮคุณท่าน มีรูปตัวจริงด้วย แล้วตัวจริงเป็นโสด้วยหรือครับ หาได้ที่ไหนครับ แล้ว Nikolai Bellic ตัวจริงคือใครกันครับเนี่ย

OverclockZone Member anomary's Avatar

เริ่มนอกประเดน สงคราม ขี้มือและครับท่าน

อย่าเสียดสีกาน

OverclockZone Member losopeem's Avatar

Thumbs up

Quote Originally Posted by lolzzzzz View Post

เห็นด้วยครับยกมือ 0/ หัวเกรียนมาหลายกระทู้แล้ว ชักหมั่น 5555+ เอาเป้นว่าอยากรู้ไอ้ตัวจริงที่ลายเซ็นท่านเนี่ยครับ มันได้หาที่ไหน

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks