Announcement

Collapse
No announcement yet.

40,000 ช่วยจัดแบบแรงๆสักเครื่องคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 40,000 ช่วยจัดแบบแรงๆสักเครื่องคับ

เล่นเกมแรงๆ

งานด้านกราฟิกครับ

ไม่เน้นยีห้อคับขอแรงๆ ช่วยจัดหน่อยจะไปซื้ออีก2วันคับ

BenQ S42 โลดเลย

จบข่าวด้วยประการละฉะนี้

Comment

ตอนนี้เหลือเท่าไหร่คับ

Comment

Originally posted by guidezaza View Post
        ตอนนี้เหลือเท่าไหร่คับ
        เบนคิวs42 อีกคนคับ
        m01 ตอนนี้37900
        m05 39900
        มีโปรแรม4กิกทั้งคู่

Comment

S42 LM01 คุ้มกว่าครับถ้าดูจากราคาที่ท่าน 1-10 บอก เพราะถูกกว่ารุ่น LM05 ตั้ง 2 พัน และ cpu P8400 กะ P8600 ความแรงตอนใช้งานจริงไม่ต่างกันเลยครับ (super PI ต่างกันแค่ 1วิ -_-)
          Last edited by stroumphs; 27 Dec 2008, 09:28:24.

Comment

LM01 รวม vat ประมาณ 38500-38900 บาท (เงินสด)
            LM05 รวม vat ประมาณ 40500-40900 บาท (เงินสด)

Comment

โอเคครับ

Comment

S42 ครับ แต่ถ้าอยากเท่กว่านี้ แนะนำ Aspire 6935G ครับพี่น้อง

Comment

เข้าทาง S42 สุดเลยกรณีนี้ หุๆ

Comment

S42 คอนเฟริม คับ ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

จิงๆกะเชีย S42 เพราะตัวเองกะใช้ s41 อยุ๋ยังแรงถึงวันนี้ ไม่มีปัญหาไรด้วย เย็นเจี้ยบ
                      แต่ถ้าอยากได้ทางเลือก ไม่ลอง lenovo ล่ะ
                      Last edited by Violent; 29 Dec 2008, 00:46:34.

Comment

Originally posted by guidezaza View Post
                        เล่นเกมแรงๆ

งานด้านกราฟิกครับ

ไม่เน้นยีห้อคับขอแรงๆ ช่วยจัดหน่อยจะไปซื้ออีก2วันคับ
                        ช่วงแรก ๆ ที่จะซื้อ NB ผมก็คิดแบบท่านแหละคับ คือ มีงบห้าหมื่น เน้นแรง ๆ โดยเฉพาะการ์ดจอ ในตอนนั้นที่คิดคือ กุจาเล่นเกมส์ ซึ่งตอนนั้นก็มี ทางเลือกอยู่สองสามทางคือ
                        1. benQ s41-310 (ช่วงแรก ๆ ราคา 4000+)
                        2. toshiba รุ่นอาไรจำไม่ค่อยได้ ราคาพอ ๆ กัน
                        3. sony รุ่นห้าสี รุ่นแรกอ่าคับ

แต่ที่เลือก benQ เพราะไอการ์ดจอ 8600 นี่แหละ กลายเป็นว่า การ์ดจอ ทำพิษเอาซะผมไม่ได้ใช้ NB ของตัวเองไปซะสี่ห้าเดือน( จนถึงปัจจุบัน )

ขณะนี้ผมเปลี่ยนแนวคิดแล้วคับ NB เค้ามีไว้สำหรับพกพา ไว้ทำงานนอกสถานที่ เพราะฉนั้นเราจะเอาการ์ดจอแรง ๆ ทำไมละคับ ยิ่งการ์ดจอแรง ยิ่งเกิดความร้อน กินแบตมาก แบตเสื่อมเร็ว เครื่องร้อน พาเมนบอร์ดจะเจ้งเอา และ บรา ๆๆๆ

ผมว่าหาเงินซื้อ pc อีกเครื่องไว้เล่นเกมส์ที่ท่านต้องการจะเอาแรงแค่ไหน 25000 เอาอยู่แน่นอน ผมว่านะ ขอโทดที่รบกวนนะ

Comment

s42 นี่มีปัญหาโดนไฟช็อตที่ตัวบอดี้อีกรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by drakengi View Post
                            ช่วงแรก ๆ ที่จะซื้อ NB ผมก็คิดแบบท่านแหละคับ คือ มีงบห้าหมื่น เน้นแรง ๆ โดยเฉพาะการ์ดจอ ในตอนนั้นที่คิดคือ กุจาเล่นเกมส์ ซึ่งตอนนั้นก็มี ทางเลือกอยู่สองสามทางคือ
                            1. benQ s41-310 (ช่วงแรก ๆ ราคา 4000+)
                            2. toshiba รุ่นอาไรจำไม่ค่อยได้ ราคาพอ ๆ กัน
                            3. sony รุ่นห้าสี รุ่นแรกอ่าคับ

แต่ที่เลือก benQ เพราะไอการ์ดจอ 8600 นี่แหละ กลายเป็นว่า การ์ดจอ ทำพิษเอาซะผมไม่ได้ใช้ NB ของตัวเองไปซะสี่ห้าเดือน( จนถึงปัจจุบัน )

ขณะนี้ผมเปลี่ยนแนวคิดแล้วคับ NB เค้ามีไว้สำหรับพกพา ไว้ทำงานนอกสถานที่ เพราะฉนั้นเราจะเอาการ์ดจอแรง ๆ ทำไมละคับ ยิ่งการ์ดจอแรง ยิ่งเกิดความร้อน กินแบตมาก แบตเสื่อมเร็ว เครื่องร้อน พาเมนบอร์ดจะเจ้งเอา และ บรา ๆๆๆ

ผมว่าหาเงินซื้อ pc อีกเครื่องไว้เล่นเกมส์ที่ท่านต้องการจะเอาแรงแค่ไหน 25000 เอาอยู่แน่นอน ผมว่านะ ขอโทดที่รบกวนนะ

แต่9600 ไม่มีปัญหากาดจอนะท่าน

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                              s42 นี่มีปัญหาโดนไฟช็อตที่ตัวบอดี้อีกรึเปล่าครับ
                              แก้แล้วคับ

Comment

Working...
                              X