Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนออกความเห็นหน่อยครับ s42กับthinkpad R61

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนออกความเห็นหน่อยครับ s42กับthinkpad R61

จะซื้อNB ใหม่อะครับ แต่ชั่งใจระหว่าง BenQ S42 LM05

กับ Lenovo Thinkpad R61 CPu2.1 Intel T8100 HDD 160 Ram 1024 28900฿ กับการ์ดจอแยกครับ

หรือใครมีรุ่นอื่นที่น่าสนใจรบกวนบอกด้วยนะครับ

จริงๆไม่น่าเอามาเทียบกันเลยนะ 2 รุ่นนี้ ถึงราคามันอาจจะพอๆกัน แต่จุดประสงค์ในการออกแบบและใช้งานมันต่างกัน s42 เน้นสเปคแรงในการคาที่ถูก เน้นเรื่อง entertainment ส่วน r61 เน้นการทำงานซะมากกว่า

Comment

เล่นเกมทำงานกราฟิก เบนคิวs42
      พิมพ์งาน ทั่วไป เล่นเกมออนไลนืประหยัดตัง r61
      Last edited by 12345678910; 27 Dec 2008, 12:27:11.

Comment

ถามอย่างนี้ เพื่ออะไรเนี่ย เอาสเปกเทพ กับ ธรรมดามาเทียบกันเนี่ยนะ เหอะ ๆ ๆ

Comment

อยู่ที่ว่าเอาไปใช้ทำอะไรครับ ถ้าเอาไปใช้เล่นเกมส์ S42 ครับ แต่ถ้าเอาไปใช้ทำงาน R61 ดีกว่าเยอะครับ

Comment

คืออยากได้specแรงๆ แต่ก็อยากได้แบบประหยัดไฟด้วยอะคับ T^T

แล้วมีวิธีเอาการ์ดจอมาเสริมให้R61ต่างหากป่าวครับ

Comment

ไม่น่าได้นะครับ ลอง ThinkPad T400 เอาแบบมี ATI อ้ะครับ มันเปลี่ยน Mode ได้อ่ะครับ ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์ไรงี้จะประหยัดไฟครับราคาถ้าสั่งจากคุณ ragrave น่าจะ 4 หมื่นต้นๆอ่ะครับ แต่มันจะไม่มี ThinkProtect (ประกันอุบัติเหตุ)r61 7735-e21 Onsite+ThinkProtect 3 ปีครับ ของคุณ ragrave เค้าสั่ง onsite ได้ครับ แต่ราคาค่อนข้างแพงครับ เพราะปกติ Onsite ของ thinkPad แพงอยู่แล้วครับ แต่ R61 7735-E21 มันประหลาดของมันเองครับ ประกันโหด

แต่จิงๆแล้วถ้าอยากเล่นเกมส์ผมว่า S42 ดีกว่าครับ

Comment

ในบรรดา NB ด้วยกัน ต่อให้มันรับประทานไฟแค่ไหน
                มันก็ไมไ่ด้ทำให้เสียค่าใช่จ่ายมากมายหรอกครับ ( ยัง***งไกลกับ PC เยอะ )
                และตัวที่ทำใ้ห้ NB กินไฟ ก็พวก VGA แยก กับพวก Extanal ทั้งหลาย
                ทั้ง HDD หรือ DVD-ROM และอื่นๆที่พ่วงกับ NB ของท่าน
                ท่านคิดจะซื้อ NB แล้วเอามาติด VGA ทีหลัง มันก็กินไฟมากขึ้นอยู่ดี

กระนั้นเรื่องไฟไม่ต้องไปสนมันหรอกครับจนแล้วจนรอดขึ้นชื่อว่า NB
                ก็ประหยัดไฟอยู่แล้ว ต่อให้เปิดทั้งวันทั้งคืน
                และอีกอย่างครับ เจ้า S42 มันไฮบริดระหว่าง Intel GMA 4500HD
                กับ 9600 GT ได้อยู่แล้่ว ถ้าไมไ่ด้เล่นเกมก็สลับเป็น Intel GMA 4500HD
                ก็ได้ครับ ในกรณีพกพาใช้แบตก็ทำให้แบตอยู่ได้นานขึ้นโขเลย
                ( อีโกเฟรนรี่ดีแฮะรุ่นนี้ )

Comment

s42 เลยงานนี้ สลับเป็นออนบอดแบตใช้ได้4ชมครึ่งคับ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากค้าบ

สุดท้ายก็ลงที่S42ละ

แต่เสียดายความอึดของThinkpadอยู่ด้วยนะ T^T

รักพี่เสียดายน้อง ~^~

Comment

Originally posted by Gunch View Post
                      ขอบคุณทุกๆท่านมากค้าบ

สุดท้ายก็ลงที่S42ละ

แต่เสียดายความอึดของThinkpadอยู่ด้วยนะ T^T

รักพี่เสียดายน้อง ~^~
                      ดีแล้วแหละครับ เพราะถ้าซื้อมาแล้วไม่ตรงกับจุดประสงค์การใช้งานอึดไปก็เท่านั้นครับ ต้องขายแล้วเปลี่ยนอยู่ดีครับ แล้วจะเสียค่าเปลี่ยนมืออีกครับ

Comment

s42 เรย คุ้มดี

Comment

ถ้าได้ลองใช้ ThinkPad แล้วจะติดใจ

Comment

Working...
                          X