Announcement

Collapse
No announcement yet.

กฏในการลงขายสินค้า และการดันกระทู้ / สถานะใหม่ของ User

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Mod ] กฏในการลงขายสินค้า และการดันกระทู้ / สถานะใหม่ของ User

ก่อนซื้อ-ขายสินค้า ควรสังเกตสถานะของ User ที่ท่านจะค้าขายด้วยนะคับ

คนมีประวัติ

User ท่านใด ที่โดนร้องเรียน มีคดีความ มีใบแจ้งความ ใต้ชื่อ User จะเป็นสีแดง พร้อมชื่อกำกับ ไม่สามารถตั้งกระทู้ หรือตอบกระทู้ได้ แต่สามารถ PM มาแก้ต่างพร้อมแสดงหลักฐานได้

คนมีอดีต

User ท่านใด ที่มีผู้ร้องเรียนตั้งแต่ 2 คนขึ้นไป แต่ไม่มีใบแจ้งความ หรือเคยโกง เอาเงินไปหมุน แต่โอนเงินคืนแล้ว ทำผิดกฏหรืออื่นๆ ใต้ชื่อ User จะเป็นสีส้ม พร้อมชื่อกำกับ สามารถตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ได้ปกติ และถ้าไม่มีปัญหาอะไรอีก ภายใน 1 เดือน จะกลับสู่สถานะปกติ ท่านที่จะทำการซื้อขายด้วยควรพิจราณาเป็นพิเศษ

คนมีอนาคต

User ที่มีตัวหนังสือเป็นสีเขียว และมีสัญลักษณ์ ใต้ชื่อ หมายถึงได้มีการยืนยันตัวตนกับทางเจ้าหน้าที่เรียบร้อยแล้ว สามารถทำการซื้อขายกับท่านเหล่านี้ด้วยความสบายใจ ไม่ต้องขอหลักฐานใดๆก่อนทำการซื้อขายด้วย

คนธรรมดา

สถานะเริ่มต้นของท่านสมาชิกทุกท่าน ก่อนการซื้อขายด้วย ควรพิจราณาจากประวัติการซื้อ-ขาย ปีที่สมัคร และสอบถามความน่าเชื่อถือจาก User ท่านอื่นๆ

-----------------------------------------------------------------------------------------------

****** กฏในการลงขายสินค้า และการดันกระทู้ กรุณาอ่านก่อนนะคับ ******

1.ห้องขายสินค้า 1 ห้อง สามารถตั้งขายสินค้าได้ไม่เกิน 2 กระทู้

2.ลงขายสินค้าให้ตรงกับหมวดหมู่

3.การดันกระทู้ ต้องเว้นระยะเวลา 30 นาทีเป็นอย่างน้อย **ยกเว้นห้องประมูล**

4.การช่วยกันดันกระทู้ ไม่ผิดนะคับ แต่ถ้าดันทีนึงเป็นแถว ผมถือว่าผิดกฏคับ แบ่งสมาชิกท่านอื่นขายบ้างคับ **ยกเว้นห้องประมูล**

5.สมาชิกที่สมัครใหม่ ตั้งแต่ปี 2017 เป็นต้นไป ต้องลงบัตรประชาชน เซนเซอร์ได้ตามสมควร สมุดบัญชีที่ใช้ในการซื้อขาย เบอร์โทร สถานที่นัดรับสินค้า ให้ชัดเจน

6.ห้ามโพสรูป ลามก อนาจาร เพื่อนสมาชิกท่านใดที่พบเห็น สามารถแจ้งเข้ามาได้นะคับ แบนทันทีคับ

Last edited by taibkk; 25 Apr 2019, 12:11:44.

Comment

Comment

เป็นแนวคิดที่ดีมากเลยค่ะ
        แต่แอดมินต้องคอยอัพเดตสถานะของ User แต่ละคนบ่อย ๆ ด้วย

Comment

Comment

Comment

เข้าใจละครับขอบคุณครับ เราคนมีอนาคต

Comment

Comment

ค่อยดีใจหน่อย นานจะได้เป็นคนมีอนาคต
                  แม่คงภูมิใจแล้ว 55+

Sent from my vivo Xshot using Tapatalk

Comment

เรามันคนธรรมดา...

Comment

ก็เรานั้นมันคนละชั้น

Comment

เรียนแอดมินและทีมงานตั้งกฎเพิ่มอีกสักข้อได้ใหมครับ ผมอยากให้การลงขายสินค้าต้องมีรุปและรายละเอียดหรือราคาสินค้าให้ชัดเจน บางคนมาตั้งกระทู้ขายของแต่ไม่ลงรายละเอียดอะไรเลย แค่มาตั้งกระทู้แล้วทิ้งไลน์เอาไว้ไม่มีรุปไม่มีรายละเอียดสินค้า อยากซื้อให้ตามไปซื้อในไลน์ คือมันเหมาะสมแล้วเหรอครับที่เขามาขายของที่นี่แต่เรียกคนให้ตามไปซื้อขายกันที่อื่น จึงเรียนมาเพื่อให้ทีมงานลบกระทู้ขายของแบบนี้ได้ใหมครับ

Comment

Working...
                        X