Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้วิธีเล่น GTA IV Live บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้วิธีเล่น GTA IV Live บ้างครับ

ช่วยบอกทีครับ คือผมทำไม่เป็นอะครับแต่อยากเล่นมากเลยอะงับ แล้วมันต้องใสน่ CD kEY หรือป่าวงับ ถ้าใครมีรบกวน PM มาให้หน่อยงับขอบคุณครับ

แผ่นแท้หรือปล่าวหล่ะครับ

Comment

Originally posted by eliwodkung View Post
      แผ่นแท้หรือปล่าวหล่ะครับ
      สวยสวยสวย

Comment

แผ่นแท้ไม่มีขายในไทยไม่ใช่หรอครับ แล้วมันมีวิธีการอื่นป่าวอะครับ

Comment

สำหรับคนอยากซื้อ

เผื่อเอาไว้สำหรับคนที่อยากได้จริงๆนะครับ ผมมีอีกช่องทางมาแนะนำ

ใช้อันนี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=312466

คู่กับอันนี้

http://shop.ebay.com/items/
          __grand-theft-auto-iv-pc_W0QQCondition441b8cfbZBrandNew
          486d0d47QQ_dmptZVideoQ5fGamesQ5fGamesQQ_flnZ1QQ_ssovZ1QQ_trksidZp3286Q2ec0Q2em282

(ด้านบนจะเป็นมือ 1 หรือถ้าอยากได้มือสองก็ลองเลือก condition > Choose more > Like new ทางด้านซ้าย)

= ไม่ต้องจ่ายด้วยบัตรเครดิต ให้เขาเป็นธุระให้แทน มีบัญชีธนาคารโอนเงินได้พอ รอรับสินค้าประมาณ 10-30 วัน เขาทำมานานพอสมควรแล้ว เชื่อถือได้ครับ

พวกที่ราคาถูกกว่าปกติมากๆ (ต่ำกว่า 40$) ส่วนใหญ่จะมาจาก india ครับ ซึ่งไม่แน่ใจเหมือนกันว่าแพ็คเกจจะแตกต่างกันมั้ย (ตัวเกม, กล่อง และคู่มือเขาบอก เป็น English 100%) ถ้าไม่มั่นใจก็แนะนำดูพวก US 40+ เหรียญไปเลยก็ได้ครับ
          จาก VR-Games ครับ

คนโพสต์ใช้ user : Oat

Comment

ไม่ต้องใส่ครับ แต่ต้อง activate CD-Key ตั้งแต่ครั้งแรกที่เล่นด้วย log-in name ของ Social club แล้วก็ link กับ Live ID ครับ ตอนเล่นก็ on-line ไว้จะได้ปลด Achievement ด้วย

เวลาจะเล่น multi player ก็กดเล่นเลย ไม่ต้องทำอะไรแล้ว

Comment

Originally posted by sutlore View Post
              ไม่ต้องใส่ครับ แต่ต้อง activate CD-Key ตั้งแต่ครั้งแรกที่เล่นด้วย log-in name ของ Social club แล้วก็ link กับ Live ID ครับ ตอนเล่นก็ on-line ไว้จะได้ปลด Achievement ด้วย

เวลาจะเล่น multi player ก็กดเล่นเลย ไม่ต้องทำอะไรแล้ว

แล้ว Active Cd-key ยังไงหรอครับ คือยัง งง อยู่อะครับ รบกวน PM วิธีการอย่างละเอียดได้มะครับ ขอบคุณมากครับ อยากเล่น GTA IV online มากเลยงับ
              Last edited by RiPPeRs; 27 Dec 2008, 20:29:13.

Comment

ขออณุญาตถามในนี้นะครับ พอดีผมมีแผ่นแท้อยู่ แต่ live ของผมมันให้ accept ข้อตกลงอันใหม่ แต่พอผมกด accept ไปแล้วมันขึ้น sever is unavailable ครับ ลองมาหลายวันแล้วยังไม่ได้ เลยทำให้เข้า live ไม่ได้ เข้าทีไรมันขึ้นให้มากดไอ้ตรงนี้ตลอด ผมจะทำไงดีครับ T T

Comment

บ้านเราก็ เล่ม อยู่ในกะลาไปก่อนครับ

ICT มัน บ้าบอ

Comment

Originally posted by RiPPeRs View Post
                    แล้ว Active Cd-key ยังไงหรอครับ คือยัง งง อยู่อะครับ รบกวน PM วิธีการอย่างละเอียดได้มะครับ ขอบคุณมากครับ อยากเล่น GTA IV online มากเลยงับ
                    ก็ตอนเข้าเกมครั้งแรกอ่ะครับ อย่าเพิ่งลง crack นะ ใส่ DVD แผ่นแรกไป เข้าเกมปกติมันจะมีหน้าต่าง activate ขึ้นมาก่อนครับ สร้าง ID Social club ซะด้วย ลอง Log-in เข้าไป มันจะถามเรื่องการ link เกมกับ Windows Live ID ครับ พอกด Link ไป มันจะบอกให้ sign out Live ID ก่อน

หลังจากนั้น ให้เรา sign out MSN และ Hotmail (ถ้าไม่อยากสมัครใหม่) แล้วก็ล้าง cookie ที่ Browser 1 ครั้ง(จำเป็นต้องทำ) แล้วเปิด Social club ใหม่ กด link กับ Live ID เหมือนเดิม แล้วมันจะให้กรอกอะไรก็ไม่รู้ยุกยิ๊กๆ ก็ทำๆไป (ตอนนี้ผมก็มั่วๆไป จำไม่ได้เหมือนกันว่าทำยังไง คือต้องเข้าใจว่า ผมเองก็ไม่รู้มาก่อนว่ามันต้องทำยังงี้ก็เลยลองผิดลองถูกไปเรื่อยอ่ะนะ)

แล้วก็ Sign in อีกรอบ คราวนี้Social club กับ Live ID มันก็จะ Link กันแล้ว

Originally posted by Amethos View Post
                    ขออณุญาตถามในนี้นะครับ พอดีผมมีแผ่นแท้อยู่ แต่ live ของผมมันให้ accept ข้อตกลงอันใหม่ แต่พอผมกด accept ไปแล้วมันขึ้น sever is unavailable ครับ ลองมาหลายวันแล้วยังไม่ได้ เลยทำให้เข้า live ไม่ได้ เข้าทีไรมันขึ้นให้มากดไอ้ตรงนี้ตลอด ผมจะทำไงดีครับ T T
                    อันนี้ก็...ลองใหม่วันอื่นดูครับ เพราะว่า server Hotmail ช่วงนี้มันก็บ้าๆบอๆครับ ผมก็เป็น

Comment

Working...
                    X