overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 11 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 217

Thread: HOT!คุณสมิทธิ์ มะเริงสิทธิ์ โคราช ถ้าไม่ติดต่อกลับ ผมจะแจ้งความนะครับ

OverclockZone Member

Default HOT!คุณสมิทธิ์ มะเริงสิทธิ์ โคราช ถ้าไม่ติดต่อกลับ ผมจะแจ้งความนะครับ

จากที่ผมลงหา Sigma 70-300 ไว้ คุณได้ ส่งข้อความส่วนตัวพร้อมทั้งรูปถ่ายมาให้ ผมได้ตกลงซื้อขาย และได้โอนเงินให้ตั้งแต่วันเสาร์ที่ 20 ธันวาคมที่่ผ่านมา โดยตกลงกันว่าให้จัดส่งพัสดุ EMS ระยะเวลาในการส่ง EMS จากโคราชมาอยุธยา สองวันโดยประมาณ สอบถามจากเจ้าหน้าที่ไปรษณีย์

ผมโอนให้วันเสาร์ที่ 20 ตอนประมาณ 11โมง หลังจากนั้นก็รอรับของ จนวันอังคารที่ 23 ได้โทรไปถามคุณ คุณแจ้งว่าไปนครปฐม ไม่สามารถส่งของให้ได้ เพราะของอยู่โคราช แล้วมานครปฐมตั้งแต่ตอนที่ผมโอนเงิน ก็โอเค ไม่บอกผมตอนนั้นไม่เป็นไร แล้วก็แจ้งผมอีกว่า จะกลับโคราชประมาณวันพุธ ผมยังแจ้งต่อว่า ยังไงกลับถึงแล้วให้รีบส่งให้ด้วย ผมต้องรีบใช้

จนวันพฤหัส ผมได้โทรไปถามอีก ก็บอกว่ายังไม่ได้ส่ง ผมก็ โอเค ถ้ายังไม่ส่ง ก็รีบส่ง แพคดี ๆ ด้วยนะ

จนถึงวันนี้ วันเสาร์ที่ 27 ผมรอจนเที่ยงแล้ว โทรไปถามที่ไปรษณีย์ ก็ไม่มีัพัสดุผมมา โทรหาคุณสี่ห้ารอบ ก็ไม่มีคนรับสาย

ผมจะรอจนถึงวันจันทร์ ถ้าไม่มีพัสดุมา หรือไม่ได้รับการติดต่อจากคุณเพื่อโอนเงินคืน ผมจะแจ้งความและจะขอสำเนาจากตำรวจ ไปขอค้นที่อยู่จากธนาคาร จากนั้น *******ผมจะไปพบที่บ้านพร้อมตำรวจ*******นะครับ

ติดต่อกลับผมด่วน 081-869ศูนย์เก้าศูนย์ศูนย์

OverclockZone Member SaManTa[GTR]'s Avatar
    ซอยเสือใหญ่(รัชดา36)

งานเข้า เลย

OverclockZone Member Angelica11's Avatar

ขอให้เป็นการเข้าใจผิดกัน
    หรือเกิดจากความไม่สะดวกในการนำส่งนะคะ
    ไม่อยากให้เกิดเหตุแบบน้ขึ้นบ่อยๆ เลยค่ะ
    เห็นใจผู้เสียหายจริงๆ

OverclockZone Member thuche's Avatar

อีกแล้ว..เหตุการณ์แบบนี้..แก้ตัวไปเรื่อยคนขายอ่ะ..คนซื้อมีความจริงใจแต่คนขาย..ตั้งใจหลอกลวง..ชั่วครับ..
    ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัย..ผมสั่งซื้อของโอนเงิน..เจ้าของสินค้าส่ง..แค่วันเดียวก็ได้ของแล้วครับ(EMS)นี่เกือบสิบวันแล้วสั่งจากต่างประเทศยังเร็วกว่านี้เลย

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

สมิธ นี่มันตัวโกงเลยครับ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

บอกได้คำเดียวเลยครับ ไปแจ้งความครับ

OverclockZone Member arkira's Avatar
    เพชรเกษม 69 บางบอน

จขกท.ไม่รู้เหรอว่าชื่อมานโกง -*- น่าจะเช็คประวัติจากบอร์ดก่อนนะครับ

OverclockZone Member Dark_X's Avatar

ไม่ต้องรอแล้วครับ
    ไอ้นี่ มันหลายครั้งแล้ว

OverclockZone Member DOGMA's Avatar

ดันให้.
    หนักแผ่นดินเยี่ยงนี้ ต้องให้พวกเสื้อสี...จัดการซะให้เข็ด 555+

OverclockZone Member tack77's Avatar

ไม่ได้ดูทิศทางลมเลย

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

บอกก่อนครับว่า ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่คิดจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดก็หยุด ไม่ต้องทำอะไรครับ เสียเวลาลุ้น เพราะเจ้านี่หลายครั้งแล้ว เจ้าทุกข์ก็มีแต่ตั้งกระทู้โวย แล้วก็หาย มันก็มาอีก สัตว์มันเคยได้กินที่ไหนมันก็ยังวนไปกินที่นั่น นี่คนมันก็ย่อมกลับมาหากินแหล่งเดิมเหมือนกัน

OverclockZone Member TAKAHACHI's Avatar

เอามันเข้าคุกเลยครับ
    Last edited by TAKAHACHI; 29 Dec 2008 at 17:17:46.

OverclockZone Member oating's Avatar
    บ่อน้ำร้อน ฮินาตะ ณ.บางพลัด ^_^

ทำเรื่องส่งไปที่มหาวิทยาลัย ที่คนร้ายกำลังศึกษาอยู่ โดยส่งเอกสารหลักฐานแนบท้ายไปด้วย ก็น่าจะช่วยอะไรได้บ้างนะครับ .. ข้อมูลอื่นๆๆ ท่านมหาชะนี ก็คงจะมีอยู่ในมือแล้ว ขึ้นอยู่แต่เจ้าทุกข์ ว่าจะเอาเรื่อง รึป่าว แค่นั้นเอง ..

OverclockZone Member neno's Avatar

เงียบไปเลย จขกท.

OverclockZone Member kahung's Avatar
    พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ,BTSพญาไท

ตัวร้าย ocz

OverclockZone Member

ผมเป็นสมาชิกใหม่ของที่นี่ เลยไม่ทราบประวัติอันโชกโชน ตามไปดูที่กระทู้ถึงกับอึ้ง

แจ้งความคืบหน้าล่าสุดครับ

เมื่อสักครู่นี้ ได้ส่ง message ไปหาเจ้าตัว ด้วยข้อความ

I'm ........talking with you for buying Sigma 70-300

I try to call you many times. nobody pickup

please transfer my money of me back to my acount at
    Kasikorn Bank Saving Account ..............................................

within Mon 29 Dec 2008 After that I will tell the Police !!!

for now I collect all of information of you picture. ready for the police

contact me back if you need to stop my process!!!!

ผมส่งไป 3 รอบ ซักพักเจ้าตัวก็โทรกลับมา บอกว่ายังไม่ได้ส่งของ
    ผมจึงบอกว่า ของผมไม่เอาแล้ว ขอเงินคืน เค้าก็ตกลง

ผมได้บอกต่อว่า ผมจะส่งเลขที่บัญชีทาง message ให้ ถ้าได้รับแล้ว ให้แจ้งกลับ (จะได้ไม่ต้องมาอ้างเรื่องไม่ได้เลขบัญชี) และจะรอถึง 6โมงเย็นนี้เท่านั้น ถ้าหลังจากนั้นแล้ว ผมจะดำเินินคดี ทั้งทางกฎหมาย และโดย "ส่วนตัว"

รอผลถึง หกโมงเย็นวันนี้ ถ้าคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ

ท่านใดมีข้อมูลทางด้านอื่น ๆ เกี่ยวกับคนขาย ลงไว้ได้เลยครับ ผมจะได้สานต่อได้ คนแบบนี้ ต้องได้รับบทเรียนครับ
    Last edited by nortel; 27 Dec 2008 at 14:18:18.

OverclockZone Member cosmoracing's Avatar

เอาใจช่วยครับ

-*- งานเข้า ขอให้ได้ตังคืนครับ

แต่ได้คืนแล้วเรื่องจบ เฉยๆเลยเหรอครับ ตอนแรกตั้งใจจะโกง

OverclockZone Member Salaya's Avatar

เคลียร์กันให้จบๆ ซะ

เอาใจ ช่วย

อย่าโกงกันเลย ขอร้องๆๆ

OverclockZone Member nineeee's Avatar

ขอให้จบลงด้วยดีครับ แนะนำ จขกท. แจ้งความไว้ก่อนก็ดีครับ ลงบันทึกไว้ก่อนแล้วจะได้ดำเนินเรื่องได้ทันเวลา จะได้ไม่เสียเวลาอันมีค่าของท่านด้วยไงครับ

Page 1 of 11 12345 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks