Announcement

Collapse
No announcement yet.

### จัด พัดลม แบบนี้ ถูกไหมครับ ###

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ### จัด พัดลม แบบนี้ ถูกไหมครับ ###

เคสวางใต้โต๊ะ ห้องแอร์

ผมจัดทิศทางลมแบบนี้ถูกไหมครับ

หน้าดูดเข้า หลัง-บนเอาลมออก
    cpu ลมหน้าเข้า ลมหลังออก

OC อยู่ที่ 4.9 ร้อนที่ 85 องศาครับ

ถูกต้องตามมาตรฐานครับ

ก็ติดตามมาตรฐานแล้วนี่? ไม่ได้มีการติดท่าพิศดารแต่อย่างใดนี่? ดังนั้นไม่ต้องกังวลอะไรถ้าเราทำถูกต้องตามหลักการ ส่วนเรื่องที่ว่าพัดลมบน+หลังจะเยอะไปไหม บางคนก็ไม่สนใจนะ แค่อยากจะติดให้มันครบๆมีไฟสวยๆก็พอใจแล้ว บางคนก็กลัวว่าเดี๋ยวแรงลมจะไม่เป็น positive ก็ไม่ยากอะไร แค่ปรับรอบพัดลมให้มันเบากว่าพัดลมหน้าเคสสักหน่อยก็แค่นั้นเอง พอดีว่าคุณไม่ได้เอารอบพัดลมทุกตัวมาแสดงจึงตอบอะไรมากไม่ได้

Comment

7700k oc ก็น่าจะร้อนอยู่น่ะครับ 85c full load พอรับได้
      ถ้าจะเย็น ๆ คงต้องผ่า หรือไปชุดน้ำ

ลองเทส gpu Furmark แล้วปิดเคสสัก 15 นาที
      ดูความร้อนการ์ดจอ ถ้าแฟนออโต้แล้วไม่เกิน 80-85c ก้โอเค

ถ้าอยากให้การ์ดจอร้อนลดลงหน่อย คงต้องหาพัดลมช่วยกระจายลมใต้การ์ดจอ
      ถ้าไม่มีช่องลมข้าง ก็หาตัวยึดพัดลม เสียบช่อง pci ที่เปิดไว้ เพราะถ้าเคสหน้าแคบความร้อนมันจะสะสมน่ะครับ
      ของผม GTX 980 ร้อนเกือบ 90c พอเจาะช่องข้าง ใส่พัดลม 120mm 1200 รอบ ก็ลดต่ำ 85c

Comment

ถ้าห้องแอร์ เครื่องผมถอดข้างบนออกด้วยซ้ำ ใช้หน้าหลังอย่างละ1พอ รำคาญเสียงดัง

Comment

Comment

ของผมเอาพัดลมบนตัวหน้าเป่าเข้าจะได้เป็น positive และอากาศข้างนอกถึง CPU เร็วขึ้น ไว้เป็นอีกแนวทางครับ

Comment

พัดลมหลังเคสยี่ห้อไหนรุ่นไหนอะครับผมชอบสีแบบนี้ คือผมซื้อพัดลมหลังเคสมาใหม่ของ coolermaster มาไฟไม่สว่างเหมือนในรูปเลย ไฟสว่างน้อยมาก อยากให้ไฟแดงมันเต็มพัดลมแบบในรูป
              Ki5HcB (1).jpg ดูพัดลมหลังเคสผม ไฟอย่างเน่าเลย แต่ลมแรงใช้ได้ แต่ผมต้องการให้ไฟมันสว่างแบบของท่านแบบในรูปอะครับ
              Last edited by folkzacup; 17 Aug 2017, 18:26:27.

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
                พัดลมหลังเคสยี่ห้อไหนรุ่นไหนอะครับผมชอบสีแบบนี้ คือผมซื้อพัดลมหลังเคสมาใหม่ของ coolermaster มาไฟไม่สว่างเหมือนในรูปเลย ไฟสว่างน้อยมาก อยากให้ไฟแดงมันเต็มพัดลมแบบในรูป
                [ATTACH=CONFIG]3964712[/ATTACH] ดูพัดลมหลังเคสผม ไฟอย่างเน่าเลย แต่ลมแรงใช้ได้ แต่ผมต้องการให้ไฟมันสว่างแบบของท่านแบบในรูปอะครับ
                COUGAR?s new Dual-X LED ครับ

Comment

Working...
                X