Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ MAXNET 2m แล้วเน็ตช้าบ่างช่วงนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปทุมธานี..

tot ปกติดีครับ!

แต่ว่าหลุดโคตรบ่อย..

"เซ็งเลย"

Comment

ลองดูว่าที่คุณติดตั้ง อยู่***งจากชุมสาย หรือป่าว ของผมโชคดี ที่บ้านอยู่ ติด ชุมสาย เลยลื่น บ้างทีได้ 2 เม็กกว่าๆๆ ของผมอยู่ อยุธยา

Comment

ใครอยู่ใกล้ชุด สาย ก็โชคดีหน่อยหนึ่ง

Comment

ของผม line down ตั้งแต่ 15 ธค และ มันยังไม่มาซ่อมให้เลย บัดซบ

Comment

ของผมก็ตั้ง Node ของ Maxnet เสร็จเมื่อวันที่ 27/12/08 (ปล่อยสัญญาณ net มา)

dl-1755 up- 410 ทดสอบจาก web adslthailand

ตั้งแต่ใช้งานมายั้งไม่เจอปัญหาใดๆเลย สัญญาณนิ่งมากเร็วดีเหมือนกัน

Comment

...

Comment

เหนื่อยใจ

Comment

ผมก็ 2 Mb ของ Maxnet เหมือนกัน ตอนติดตั้งใหม่ๆ test speed อยู่ที่ 800-900 k เอง
                  เลยไปแจ้งที่สำนักงาน ช่างก็มาแก้ให้ ช่างบอกว่าขั้วสายมันหลวมจึงทำการขันแน่น
                  หลังจากนั้นใช้ได้ปกติครับ(ผมอยู่ในตัวเมืองนครสวรรค์ใกล้ชุมสายเลยสบายหน่อย)

Comment

ผมก็ช้ามาหลายวันแล้วอ่ะครับ

แต่ว่าคราวที่แล้วตอนมัน1m มันก็ช้าแบบนี้นะครับ พอหายแล้วกลายเป็น2m เลย หรือว่าจะได้เป็น4m 555+

Comment

ตอนนี้มีโปรอะไรบ้างครับนี่
                      กำลังตัดสินใจอยู่ครับ

Comment

Working...
                      X