Announcement

Collapse
No announcement yet.

Blue Screen ใน notebook ครับ ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Blue Screen ใน notebook ครับ ช่วยดูหน่อยครับ

นี่มันพอจะเป็นสาเหตุของ จอฟ้า หรือเปล่าครับ ?

หลัง จาก ที่ มัน blue screen หลายครั้ง ผม ก้อลง เข้า safe mode ดู มาดู ว่า มีปัญหาอะไร บ้าง และ ก้อเจอครับ

หลังจากที่กด update driver ไป เพื่อ ที่จะให้มัน หา driver ใหม่ มันก้อหา อยู่ แป๊บนึง แล้วก้อขึ้น

และผม ก้อเจอตัวนี้อีกครับ

กด update driver แล้วก้อเป็น . . .

ปล. 2 ตัวนั่น ที่มีปัญหา ไม่ ว่าจะกด update driver อย่างไร มันก้อคง ไม่หาย มัน ยัง เป็นเครื่องหมาย ตกใจ กับ เครื่องหมาย คำถามอยู่เลย ผมไม่แน่ ใจ ว่า ไอ้ 2 ตัวนี้ มันจะเกียวกับการที่ทำให้เกิด Blue Screen หรือเปล่า

Code:
    0x0000007F (0x00000008,0x80152000,0x00000000,0x00000000)

Collecting data for crash dump
    Initializing disk for crash dump
    Beginning dump of physical memory
    Dumping physical memory to disk:100
    Physical memory dump complete.
    Code:
    0x0000007F (0x00000008,0x805D3130,0x00000000,0x00000000)

Collecting data for crash dump
    Initializing disk for crash dump
    Beginning dump of physical memory
    Dumping physical memory to disk:100
    Physical memory dump complete.
    แถมอีกนิดครับ อาการ จอฟ้าแบบนี้ จะเป็น เมื่อตอนที่ สัญญาณ net เข้า มาไม่ว่าจะเป็นรูปแบบใด อย่าง เช่น ไวเรส ผม กดกำลัง เชื่มต่อ และ เชื่อมต่อเสร็จ ก้อ จอฟ้าเลย
    แล้วก้อ ใช้ PDA S901 เป็น Modem ต่อเข้าปุ๊บ จอฟ้าก้อขึ้นเลยเหมือนกัน

ทั้งที่แต่ก่อน มันไม่เคยเป็นอะไร Huh?

แต่ ที่น่าแปลกคือ ถ้าต่อ สาย Lan ธรรมดา มันดันไม่เป็นอะไร เฮ้ออออออออ

พี่ๆ overclockzone ช่วยหน่อออออออคับผม T___T

อาการนี้ WIndows พังครับ อาจจะเกิดจากลง Driver ไม่ตรงตัว ก้อเป็นได้ ดูจากข้อมูลที่เห็นนะครับพี่น้อง

Comment

Working...
    X