Announcement

Collapse
No announcement yet.

FX 9590 เทียบกับ Ryzen ตัวไหนได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FX 9590 เทียบกับ Ryzen ตัวไหนได้ครับ

พอดีจะจัดสเปคเล่น Forza Horizon 3
    สเปคแนะนำ cpu คือ FX9590 แต่ถ้าเราจะซื้อ Ryzen เอาแบบพอๆกัน มันควรจะตัวไหนครับ

R5 1400 ก็แรงกว่าแล้วครับ

Comment

ไม่รู้ว่ามันเทียบตัวไหนเหมือนกันครับ แต่จัดเซ็ทเล่นเกมส์ 1600X จับคู่กับ RAM สักคู่ที่วิ่ง 3200 ได้เต็มก็น่าจะโอเคแล้ว

Comment

FX9590 เป็นสเป็คอันตราย ห้ามแตะต้อง

มาใช้ RYZEN เลยครับ ของใหม่กว่าแรงกว่า อย่าไปเชื่อสเป็คคอมที่เกมมันระบุให้มากนัก ผมเลิกเชื่อมา 15 ปีแล้ว เอานี่เลย RYZEN 5 1600 + GTX1060 / 1070 / 1080 ตามงบ

Comment

แรงน้อยกว่า 1800x อยู่นิดหน่อยครับ แรงกว่า 7700เค แบบว่าเท่าตัวเห็นจะได้ ไม่ได้ประชดนะเรื่องจริง

Comment

เอาแบบ ryzen ตัวที่ต่ำที่สุดที่พอๆกับตัวนี้อ่ะครับ ไม่อยากเปลืองตังค์ซื้อเยอะ

Comment

Forza Horizon 3
              R3 ก็เล่นได้แล้ว แต่ขอ GPU แรงๆๆหน่อย

จากที่ลองกับมือ เกม นี้ชอบค่ายเขียว

Comment

เอาจริงจริงนะ 1200 เอามาโอเวอคอลคก้แรงเเซง 9590ไปไกลแล้วครับ 9590 ต้องเอาไปเทียบกับเพนเทียมจี 4560 โน่นเลย

Comment

Working...
                X