overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 40

Thread: ทำยังไงให้Notebookพัง,,,,,,

OverclockZone Member

Default ทำยังไงให้Notebookพัง,,,,,,

ทำยังไงให้Notebookพัง.........
    ไม่ได้บ้าครับ...แต่มีเหตุผล...........ที่ก็คงรู้ๆกันอยู่...
    ใช้มาเกือบจะปีแล้ว.....เปิดทั้งวันทั้งคืน..เพื่อโหลดบิท...
    ใช้งานอย่างอื่นก็มาก..ทั้ง รวมไฟล์ ทั้งก็อปแผ่น..........
    ก็ยังไม่มี อาการ อะไรเลย............
    มีใครพอมีวิธีแบบ เนียนๆ มั๊ย...........
    วิธีทื่อๆ...กลัวมีร่องรอย.........................
    อ๋อ......ใช้ ของ..พี่..โต....อยู่ รุ่น เอ 100-153
    ........................................................
    ขอบคุณสำหรับคำตอบ ล่วงหน้า...........

OverclockZone Member poneo's Avatar

เอาน้ำราด

OverclockZone Member ฟ้าทมิฬ's Avatar

ต่อไฟบ้านตรง ๆ ไม่ผ่านหม้อแปลง
    Last edited by ฟ้าทมิฬ; 19 Feb 2007 at 00:13:48.

OverclockZone Member kof99's Avatar

พยายามหาอะไรกินแถวๆโน๊ตบุ๊ค ยิ่งให้มือเลอะๆจะยิ่งดีครับ แล้วใช้งานครับ พยายามสังเกตุหาเพื่อนๆ(มดแดงตัวเล็กๆ) มันจะชอบเข้าไปพักผ่อนในตัวเครื่องครับ ถ้าได้อาหารเลี้ยงมันบ่อยๆมันคงมาเยอะครับ เลี้ยงไว้เดี๋ยวมันก็ช็อตทุกอย่างเองคับ
    ------------------------------
    หาสังกะสีมาตากแดด ในวันร้อนๆทุกวันครับแล้วเอาโน๊ตบุ๊คไปวางเปิดใช้งาน ทำบ่อยๆครับคงได้เห็นอะไรซักอย่าง
    *** แต่ต้องใช้ความพยายามหน่อยนะครับ+ความอดทน ***
    555
    Last edited by kof99; 19 Feb 2007 at 00:21:11.

งงอยู่ดีฮับ จาให้พังทะมาย 555555+

ลองนั้งรถไฟตีลังกาแล้ว run copy file ดูคับ HD อาจจะ BAD ได้55555555+

OverclockZone Member pod's Avatar

ใช้งานบนผ้านวมครับ ทั้งเปิดโหลดบิดและเล่นเกมส์
    รับประกันในเรื่องความร้อน(ร้อนฉ่าทั้งตัวแน่นอน) .. ช่วยลดอายุอุปกรณ์ทุกตัวได้เป็นอย่างดีครับ

โชคดีในการทำลาย notebook โดยที่ศูนย์บริการจับพิรุศไม่ได้นะครับ

อืมมมมม.....
    คำแนะนำทั้งหลาย...ขอบคุณครับ...........
    ในใจผม...คิดว่าน่าจะมี โปรแกรมอะไรสักตัว...ที่จะทำให้ คอม..ทำงาน..แบบสุด...
    จนร้อนหรือจนพังไปเอง........
    มีอะไรที่ใกล้เคียงที่ว่า มั๊ย ครับ........

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Orthos ร้อนจับจิต

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

Orthos Stress Prime 1 เสียงครับ

ของแถม
    Super PI run ที่ 32MB
    ไม่ก็หาอะไรไปอุดช่องระบายความร้อน CPU ก็ได้

OverclockZone Member คิม's Avatar

เอามือถือหลายๆเครื่องวางชิดๆเครื่องโน๊ตบุค แล้วโทรเข้าหลายๆรอบ

OverclockZone Member เอวัน's Avatar

ถามจริงจะพังเอาประกัน หรือว่าไม่ชอบมันหรือว่าคิดจะแกล้งคนอื่น ขอเหตุผลประกอบด้วย แล้วจะบอก

ไม่ได้เอาไปแกล้งใคร...นะครับ......
    ..จุดหมาย ก็อย่างที่บอกนั่น แหละ..
    เรามันโลเล.เอง..มี น้อง..โต...อยากได้ กิ๊ก..ใหม่ เป็น E6600 ...
    ทีนี้..อยากรู้ ว่ามีวิธี หรือเปล่า เท่านั้นที่ เนียนๆ.........
    สมัยก่อน...เคยมี โปรแกรมที่..เป็นของช่าง ที่ สามารถ..ทำให้..
    จอ CRT พังได้..แต่ไร้ตอนนี้จะมีโปร อย่างว่า มาใช้กับ Notebook หรือเปล่า
    ......................................................................

เอามือถือไปวางใกล้ๆ
    แล้วมันจะพังจริงหรือ..
    พอมีหลักการ ประกอบมั๊ย.........

ก็ซื้อใหม่ไปสิคับ อิอิ

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

เงอ้ๆๆ อยากทำให้พังหรอคับ อิอิ มันทนพอสมความเหมือนกันนะโน๊ตบุ๊ก ใช้งานปกติเล่นเกมโน้นนี้ฟังเพลงเปิดไม่เคยปิด (ถ้าไฟไม่ดับ) ((24ชมx7)x5เดือน) ยังไม่พังเยย ^ ^ แนะนำหาลวด นะคับ ยัดไปในช่อง ระบายความร้อนเพื่อไป กันพัดลม ไม่ให้ระบาย รับรอง มีเห่!!! เอิ๊ก ๆ ๆ หรือถ้าทำพังโต้งๆๆเยยกะโยนเยยคับ 5555 บอกว่าทำพลาดหลุดมือ จบๆๆไป

ไอ้เรื่องเอามือถือมาวางใกล้ๆๆ ม่ะพังนะ วางมาเกือบ 5 เดือนละ(หยิบโทรคุยแย้วกะว่าง) ต่อ Gprs ตลอด ^ ^ ไม่เหงมีอาการพัง - -

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

เอาไปแช่ตู้เย็นไงครับ เพราะความชื้นมานทำลายอุปกรณ์ อิเลคทรอนิคส์ทุกชนิดอยู่แล้ว

OverclockZone Member lovemachinez's Avatar

ทำเป็นลืมทิ้งไว้ที่หน้ารถยนต์ครับ ตากแดดร้อนๆแปปเดียว รู้ผลครับ

OverclockZone Member pai_ana's Avatar

ของมันดีก้อยากให้พังจัง ใช้ยี่ห้อรุ่นไหนคับจะซื้อมาใช้มัง ทนดีจัง

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

สนิมครับ ล่อตรงแถวภาคจ่ายไฟเลย อิอิ

มี...อันไหน..ประสบการณ์จริง..มั่ง...เนี้ย................

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks