Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ EP45-UD3R + ASUS EAH3870x2 แล้วเป็นแบบนี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ EP45-UD3R + ASUS EAH3870x2 แล้วเป็นแบบนี้บ้างครับ

เป็นแบบนี้ที่หมายถึงคือว่า

มันมืดครับ ไม่ใช่มืดธรรมดานะครับ มืดตึ้บครับ

เปิดเครื่องมาเสียงบูททุกอย่างติด

ไม่ติดอย่างเดียว

จอครับ

มีเสียงบูทเข้าวินโดว์ด้วยแหนะ

นึกว่าการ์ดจอเสียครับ

เอาไปเครม

ไม่เสียแฮะ ใช้ได้ซะงั้น

ที่เครมตอนทดสอบเค้าใช้ ASUS P5Q-E

ไม่รู้ว่าการ์ดตัวนี้มันไม่เข้ากะบอร์ด EP45-UD3R รึเปล่า

ถ้ามันไม่เข้ากันจริงๆ มีวิธีแก้ไขมั๊ย

ใครรู้ช่วยบอกด่วนๆๆๆๆๆคร้าบบบบบบบบบบบบ

ปล.สเป็คผมตามลายเซ็นนะ ยกเว้นการ์ดจอ

บอร์ดตัวนี้ผมก็ใช้นะ ไม่เห็นมีไร 9800GT + E8400 @3.6
    Enermax 460W
    HDD *2
    250GB seagate
    160gb western
    Kingston 2*2GB 800HZ
    DVD Drive *2
    ^^ ใช้กับวิสต้าก็ปกติไม่เห็นมีอะไร ได้ลองเอาจออื่นมาเสียบหรือยัง ?

Comment

จอน่ะไม่พังชัวร์ๆครับ

เพราะตอนนี้ผมใช้การ์ดอีกตัวอยู่ จอก็ติดดี ไม่มีปัญหาอะไร

แล้วผมก็ไม่ได้โทษเมนบอร์ดไม่ดีนะครับ

แต่มันอาจจะเข้ากันไม่ได้รึเปล่ากับการ์ดตัวนี้น่ะครับ

ใครมีประสบการณ์ช่วยบอกทีคร้าบบบบบบ

Comment

ก็อาจจะเป็นไปได้ครับผมเเองก็ไม่เคยลองเหมือนกัน :< มันไม่ support X2 หรือเปล่า ^^

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
          ก็อาจจะเป็นไปได้ครับผมเเองก็ไม่เคยลองเหมือนกัน :< มันไม่ support X2 หรือเปล่า ^^
          ไม่น่านะท่าน เพราะ 4870x2 มันก็ใส่ได้นะท่าน ติดปรกติดี

ส่วน 3870x2 ตัวนี้เคยใส่แล้วติดมาครั้งนึงครับ

แล้วพอปิดเครื่องเปิดใหม่ก็ไม่เคยติดอีกเลยครับ เหอๆๆๆๆๆๆๆๆ

งงครับงง

Comment

- -a อ้าวแล้วมันยังไงกันไปลองก้ไม่เสีย - -a

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
              - -a อ้าวแล้วมันยังไงกันไปลองก้ไม่เสีย - -a
              นั่นสิท่าน ผมละงงง๊งงง ตึ๊บตึ้บๆๆๆๆๆๆ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ asus 3870x2 ปกติดีครับ บอร์ดตัวนี้เลยแต่ยังมีปัญหาอยู่ เล่น cod 5 แล้วพื้นนำ้ดันเบลอเป็นสี่เหลี่ยมขาวๆๆๆ งงมากมาย

Comment

Originally posted by vorakit1 View Post
                  ผมก็ใช้อยู่ครับ asus 3870x2 ปกติดีครับ บอร์ดตัวนี้เลยแต่ยังมีปัญหาอยู่ เล่น cod 5 แล้วพื้นนำ้ดันเบลอเป็นสี่เหลี่ยมขาวๆๆๆ งงมากมาย
                  ได้คล็อกซีพียูรึเปล่าท่าน รึว่าเดิมๆครับ

แล้วเซ็ตไบออสแบบไหนครับ

ตัวการ์ดได้อัพเดทไบออสรึเปล่าครับ

ของผมยังใช้ไม่ได้เลยเนี่ยครับ งง มากๆ

Comment

ซีพียู oc ครับ
                    pcie 100
                    ตัวการ์ดเพียวๆๆๆๆ ไม่เคยไปยุ่งกะมัน

(ไฟไม่พอป่าวครับ)

Comment

ไฟไม่พอไม่น่าจะใช่นะท่าน

4870x2ก็ยังใช้ได้เลยง่ะ

PSU Icute 900Watts.

น่าจะพอนะท่าน

มันเป็นจากอะไรหว่า งง ตึ้บๆๆๆๆๆ

Comment

ง้อ ยังไงดีละ

Comment

ท่านไหนรู้ช่วยมาบอกทีคร้าบบบบบบบ

งงไปหมดแว้วววววววววว

Comment

อืมมมมม 8.12 หรือปล่าวหว่า อ่านเจอแว๊ปๆต้องลงhotfix อืมมม ไม่รู้นะ

Comment

Originally posted by shady View Post
                              อืมมมมม 8.12 หรือปล่าวหว่า อ่านเจอแว๊ปๆต้องลงhotfix อืมมม ไม่รู้นะ
                              อ่า เป็นยังไงช่วยอธิบายทีคร้าบบบบบบบ

อยากรุมากมาย

แง้วววววววววว

Comment

Working...
                              X