Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 กับ 4870X2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 กับ 4870X2

อยากทราบว่า E8400 ไม่OC ถ้าจะใช้กับ4870X2 นี่มันทำให้การ์ดจอทำงานได้เต็มที่รึเปล่าคับ เห

นบางท่านบอกการ์ดจอแรง CPUไม่แรงก้อทำให้การ์ดจอทำงานได้ไม่เต็มที่ ถ้าจะใช้ตัว4870X2 นี่ควร

ใช้กับพวก 4 หัวหรือว่าแค่ 2 หัวกะพอ

ขอบคุณสำหรับความรู้ไว้ล่วงหน้าเลยนะคับ

*******ย้ำไม่ซักนิสนะคับว่าไม่OC

ส่วนตัว คิดว่า ระดับ 4870X2 นี่น่าจะเล่นกะ Q

Comment

E8400 ก็แรงแล้วค่ะ สบายๆเลยนะ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
        ส่วนตัว คิดว่า ระดับ 4870X2 นี่น่าจะเล่นกะ Q
        ทีแรกผมก้อคิดแบบท่านแระคับ แต่พอมองว่าเรื่องที่จะเรียนมันใช้กราฟฟิคไม่หนัก[น่าจะใช้2 คอร์ทำ

ได้] ก้อเลยคิดว่าเอาE8400มาเล่นเกมส์ด้วยน่าจะแจ๋วดี แต่บังเอิญเสียดายอ่ะคับว่าอาจจะล่าสมัยเร็วไป

นิสสำหรับคอร์ทู

Comment

ลาก 4.5 ก็พอไม่ต้องแรงมาก

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            ลาก 4.5 ก็พอไม่ต้องแรงมาก
            ผมไม่สันทัดเรื่องOC คับพอดีใช้งานกะพี่สาวเลยทำไรไม่ได้มาก ขอบคุณสำหรับคอมเม้นคับผม

Comment

อาศัยจะหวะ ไม่อยู่ (ทีเผลอ) ลากเลย....555

Comment

อ๊อถามเพิ่มนิสคับ4870 X2 นี่ใช้ PSU ขั้นต่ำกี่วัตต์คับผม

Comment

ไม่มี cpu 2หัว ตัวไหน รีดพลัง 4870x2 ได้ดีพอ ถ้าไม่ oc ครับ

Comment

700+

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                      ไม่มี cpu 2หัว ตัวไหน รีดพลัง 4870x2 ได้ดีพอ ถ้าไม่ oc ครับ
                      หมายถึง ตันที่ CPU แต่ VGA ยังไปได้ต่อ เหรอครับ เกมไหนหว่า ที่กินพลังของCPU ได้ขนาดนั้น

Comment

ไม่OC ผมว่าเจอ gta iv จอดครับ ใช้มากับตัว E8400+HD4850 การ์ดจอผมอ่อนกว่าก็จริง แต่คาดว่าน่าจะพอคร่าวๆได้

เล่นเดิมๆ 3.0 เหอๆ 1680*1050 high hiest อยู่35เฟรม เล่นจริง โอ่ว จะบ้าตาย หน่วงสุดๆ เล่นไปสะดุดไป ประมวลผลไม่ทัน AI เยอะจัด พอ OC 4.4 ghz เทสอยู่ที่43 เล่นจริง ลื่นต่างกันเยอะมาก ปัญหาหน่วงๆหายไปทันที อาการแรมvga ไม่พอเข้ามาแทน อุๆ การ์ดจอ512m อ่ะนะ เปิดtexture high มันซัดไป8xxm ดีใช้vista เลยแชร์แรมระบบมาช่วยได้

Comment

OC ไปพี่ก็ไม่รู้หรอกน่า

Comment

ผมใช้ E8400 3.6+8800GT เทส 1440*900 ได้ 49 เฟรม
                            อัดเพิ่มไป 3.91 ได้ 48 เฟรม เทสเหมือนกันทุกประการ XP SP3

Edit เมื่อกี้ผมลองเข้าไปใช้แบบเดิมๆ เล่นGTA4 เฟรมเรตต่างจากตอนเล่นที่ 3.9 ประมาณ 2-3 เฟรมครับ -*-
                            Last edited by onizika01; 27 Dec 2008, 23:17:58.

Comment

ลองดูตามลิงค์นี้ แล้วจะถึงบางอ้อครับ http://www.guru3d.com/article/core-i...rmance-review/

Comment

Working...
                              X