overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ทำไม ESET NOD32 เห็นไฟล์เป็นไรวัสไปซะหมดเลย - -

OverclockZone Member momokiko's Avatar

Default ทำไม ESET NOD32 เห็นไฟล์เป็นไรวัสไปซะหมดเลย - -

ปวดหัวมากมายเป็นไรของมัน
    ช่วยแนะนำ Antivirus ดีๆซักตัวหน่อยครับจะลองเปลี่ยนดู

OverclockZone Member เพ็ญรินทร์'s Avatar

ลอง Antivir ดูค่ะ ฟรี+ใช้ดีไม่กินเสป็คมากด้วยค่ะ
    ตอนนี้ใช้ Bitdefender อยู่ก็โอเคค่ะ แต่หนูชอบ Kaspersky มากกว่า แต่หา License ลำบากค่ะ

ปล. หลายใจ อิอิ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

ลองเซพรูปตอนแจ้งขึ้นมาดูหน่อยครับ กับ ไฟล์ไวรัสที่ถูกลบไปในส่วนQuarantine
    อา่จเพราะไวรัสมันระบาดและแพร่ตัวเองไปไฟล์ต่างๆ
    คบ NOD32 ต้องทำใจครับ ใช้งาน เบาสบาย แต่ไม่สบายยามไวรัสเข้ามานอนเล่นในเครื่องแล้ว...
    Kaspersky Anti-Virus 7 หาคีย์ใช้งานเอาครับ ลำบากหน่อยแต่ดีีจริง
    ที่บ้านใช้ เครื่อง PC ใช้ Kaspersky Internet Security 7.0
    เครื่อง NB Kaspersky Anti-Virus 7
    กันไวรัสที่ฝึกงาน มหาลัยได้ ok ครับ NOD32 กับ AntiVir Free เอาไม่อยู่ [=.=]
    หาไม่ได้ก็ Avast! Professional
    Last edited by tArIbAn; 27 Dec 2008 at 21:47:32.

OverclockZone Member momokiko's Avatar

กำลังโหลด KAV 8.0.0.506 เดี๋ยวลองดู
    Last edited by momokiko; 28 Dec 2008 at 01:58:04.

OverclockZone Member coolyfresh's Avatar

ผมใช้ nb

จะเอา kav kis 7, 8 ดีหรอครับ คนเคยใช้แนะนำหน่อย

มันต่างยังไง

Quote Originally Posted by coolyfresh View Post
    ผมใช้ nb

จะเอา kav kis 7, 8 ดีหรอครับ คนเคยใช้แนะนำหน่อย

มันต่างยังไง

ความต่างผมไม่ทราบเหมือนกันนะครับใช้ NOD32 มาตลอด
    แต่เพิ่งลง KAV เมื่อสักครู่ แจ่มมากครับ CPU ผมกลับมาเหมือนเดิมแล้ว
    แสดงว่า NOD32 เอาไม่อยุ่จริงๆ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

KAV = Kaspersky Anti-Virs 7.0
    KIS = Kaspersky Internet Security 7.0

2 โปรแกรมเหมือนกันแตกต่างตรงส่วนของระบบป้องกัน KIS จะมีเพิ่มขึ้นมา
    ดูจากรูปแล้วกันครับ ความแตกต่างของ KAV - KIS

KIS จะหน่วงเครื่องกว่า KAV
    KIS ถ้าปรับเป็นแน่นกว่า KAV
    Last edited by tArIbAn; 28 Dec 2008 at 10:31:37.

OverclockZone Member devilking's Avatar

ใช้ bitdefender V.10 Free อยู่

http://www.bitdefender.com.au/site/D...nVersion/1/42/

กรอกเมล์ไปในช่องแล้วจาส่งลิ้งค์โหลดมาให้

พวก KEY แครก เก็บไว้ใน Win Ram ไม่ให็โดนลบหมดเวลวสแกนไวรัส

OverclockZone Member Hector's Avatar

ไม่ดีหรอ..งิงิ

OverclockZone Member เครซี่คุง's Avatar

พอบอกว่าเป็นไวรัสก็มาว่า พอไม่จับว่าเป็นไวรัสก็หาว่าไม่ดี จะเอายังไงนิ

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

ก็โดนไวรัสเล่นงานสะขนาดนั้นไม่ฟ้องก็บ้าละ เห่อๆ Sality exe
    format ลงวินโดว์ ใหม่เหอะ อิอิ

OverclockZone Member hyppiez01's Avatar
    รามคำแหง ลาดพร้าว พันทิพย์บางกะปิ

อันนี้ผมไม่รู้นะ คบ กับ nod32 อย่างเดียวเลย เหอะๆ

มันก็โอเค น่ะ ตั้งต่ามัน ดีๆ ก็ โอเค

ตอนนี้หายหมดแล้ว KAV แหล่มๆ -.-

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ผมใช้ NOD32 V.3.0.669.0 ไม่เห็นเปนอะไรเลย ผมว่าดีออก

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

NOD32 ไว้ลองกับตัวเองไปเรื่อยๆ ยาวๆ สักระยะครับ...จะรู้ว่ามันดี....ไปหมด
    ถ้าเล่นแต่ที่บ้าน เว็บประจำ มันก็ไม่แปลกหรอก ที่จะไม่ค่อยติดไวรัส
    ไวรัสมหาลัย รร ที่ทำงาน ลองไปเจอดูครับ...[=.=]

OverclockZone Member HunterCPU's Avatar

Kaspersk เลยครับ ผมใช้อยู่ของแท้ไปเลยวันละ 2 บาท

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

โดน sality เข้าไปงานช้างครับ มันจกินไฟล์ .exe ในเครื่อง

somchaiwong's Avatar
    เมืองตรัง บางกะปิ ร่มเกล้า

ทำไมไม่มีใครพูดถึงAvast Proมั่งเลยฮ่า ๆ ดีกว่าNod32ซะอีก ผมเคยเข้ากะทู้ในเวปนี้กะทู้หนึ่งเค้าบอกว่ามาทดสอบแอนตี้ไวรัสกัน และให้โหดล์ไฟล์ไวรัส Nod32หาไม่เจอ แต่Avast เจอฮ่า ๆหลายครั้งแล้วล่ะที่Nod32หาไม่เจอแต่Avastหาเจอ แต่แล้วแต่ความสะดวกนะผมไม่เข้าข้างใคร แต่ผมก็เคยใช้มั้ง2ตัวนี้มารวมๆ4-5ปี

Quote Originally Posted by somchaiwong View Post
    ทำไมไม่มีใครพูดถึงAvast Proมั่งเลยฮ่าๆ ดีกว่าNod32ซะอีก
    ผมเคยเข้ากะทู้ในเวปนี้กะทู้หนึ่งเค้าบอกว่ามาทดสอบแอนตี้ไวรัสกัน และให้โหดล์ไฟล์ไวรัส Nod32หาไม่เจอ แต่ Avast เจอฮ่าๆ
    หลายครั้งแล้วล่ะที่Nod32หาไม่เจอแต่Avastหาเจอ แต่แล้วแต่ความสะดวกนะผมไม่เข้าข้างใคร แต่ผมก็เคยใช้มั้ง2ตัวนี้มารวมๆ4-5ปี
    เว้นบรรทัดด้วยนะครับ หน้าเว็บมันยาว....
    เพราะ หน้าตา Avast มันขี้เหล่ครับ... ล้อเล่น ตัวโปรแกรมยังไม่ค่อยเป็นที่รู้จักกันมากนะ เพราะนิยมเฉพาะกลุ่มและไม่ค่อยมีคนแนะนำแบบตอน NOD32,AntiVir บูม
    รูปแบบโปรแกรมหน้าตาแปลกต่างจากโปรแกรมค่ายอื่น skin มีให้โหลดแต่ไม่ค่อยสวยเท่าไร
    แต่เสียงร้องเวลาเจอไวรัสนี่ ตค้องเปิดลำโพงดังๆ 55+ พอกับเสียงร้อง Kaspersky 7 เวลาเจอไวรัส

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks