Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม ESET NOD32 เห็นไฟล์เป็นไรวัสไปซะหมดเลย - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม ESET NOD32 เห็นไฟล์เป็นไรวัสไปซะหมดเลย - -

ปวดหัวมากมายเป็นไรของมัน
    ช่วยแนะนำ Antivirus ดีๆซักตัวหน่อยครับจะลองเปลี่ยนดู

ลอง Antivir ดูค่ะ ฟรี+ใช้ดีไม่กินเสป็คมากด้วยค่ะ
    ตอนนี้ใช้ Bitdefender อยู่ก็โอเคค่ะ แต่หนูชอบ Kaspersky มากกว่า แต่หา License ลำบากค่ะ

ปล. หลายใจ อิอิ

Comment

ลองเซพรูปตอนแจ้งขึ้นมาดูหน่อยครับ กับ ไฟล์ไวรัสที่ถูกลบไปในส่วนQuarantine
      อา่จเพราะไวรัสมันระบาดและแพร่ตัวเองไปไฟล์ต่างๆ
      คบ NOD32 ต้องทำใจครับ ใช้งาน เบาสบาย แต่ไม่สบายยามไวรัสเข้ามานอนเล่นในเครื่องแล้ว...
      Kaspersky Anti-Virus 7 หาคีย์ใช้งานเอาครับ ลำบากหน่อยแต่ดีีจริง
      ที่บ้านใช้ เครื่อง PC ใช้ Kaspersky Internet Security 7.0
      เครื่อง NB Kaspersky Anti-Virus 7
      กันไวรัสที่ฝึกงาน มหาลัยได้ ok ครับ NOD32 กับ AntiVir Free เอาไม่อยู่ [=.=]
      หาไม่ได้ก็ Avast! Professional
      Last edited by tArIbAn; 27 Dec 2008, 21:47:32.

Comment

กำลังโหลด KAV 8.0.0.506 เดี๋ยวลองดู
        Last edited by momokiko; 28 Dec 2008, 01:58:04.

Comment

ผมใช้ nb

จะเอา kav kis 7, 8 ดีหรอครับ คนเคยใช้แนะนำหน่อย

มันต่างยังไง

Comment

Originally posted by coolyfresh View Post
            ผมใช้ nb

จะเอา kav kis 7, 8 ดีหรอครับ คนเคยใช้แนะนำหน่อย

มันต่างยังไง

ความต่างผมไม่ทราบเหมือนกันนะครับใช้ NOD32 มาตลอด
            แต่เพิ่งลง KAV เมื่อสักครู่ แจ่มมากครับ CPU ผมกลับมาเหมือนเดิมแล้ว
            แสดงว่า NOD32 เอาไม่อยุ่จริงๆ

Comment

KAV = Kaspersky Anti-Virs 7.0
              KIS = Kaspersky Internet Security 7.0

2 โปรแกรมเหมือนกันแตกต่างตรงส่วนของระบบป้องกัน KIS จะมีเพิ่มขึ้นมา
              ดูจากรูปแล้วกันครับ ความแตกต่างของ KAV - KIS

KIS จะหน่วงเครื่องกว่า KAV
              KIS ถ้าปรับเป็นแน่นกว่า KAV
              Last edited by tArIbAn; 28 Dec 2008, 10:31:37.

Comment

ใช้ bitdefender V.10 Free อยู่

http://www.bitdefender.com.au/site/D...nVersion/1/42/

กรอกเมล์ไปในช่องแล้วจาส่งลิ้งค์โหลดมาให้

พวก KEY แครก เก็บไว้ใน Win Ram ไม่ให็โดนลบหมดเวลวสแกนไวรัส

Comment

ไม่ดีหรอ..งิงิ

Comment

พอบอกว่าเป็นไวรัสก็มาว่า พอไม่จับว่าเป็นไวรัสก็หาว่าไม่ดี จะเอายังไงนิ

Comment

ก็โดนไวรัสเล่นงานสะขนาดนั้นไม่ฟ้องก็บ้าละ เห่อๆ Sality exe
                      format ลงวินโดว์ ใหม่เหอะ อิอิ

Comment

อันนี้ผมไม่รู้นะ คบ กับ nod32 อย่างเดียวเลย เหอะๆ

มันก็โอเค น่ะ ตั้งต่ามัน ดีๆ ก็ โอเค

Comment

ตอนนี้หายหมดแล้ว KAV แหล่มๆ -.-

Comment

ผมใช้ NOD32 V.3.0.669.0 ไม่เห็นเปนอะไรเลย ผมว่าดีออก

Comment

โดนไวรัส sality (Generic Host Process)

http://www.varietypc.net/modules.php...iewtopic&t=559

http://www.pantip.com/tech/software/...SV2689918.html

Comment

Working...
                              X