Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม ESET NOD32 เห็นไฟล์เป็นไรวัสไปซะหมดเลย - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

NOD32 ไว้ลองกับตัวเองไปเรื่อยๆ ยาวๆ สักระยะครับ...จะรู้ว่ามันดี....ไปหมด
    ถ้าเล่นแต่ที่บ้าน เว็บประจำ มันก็ไม่แปลกหรอก ที่จะไม่ค่อยติดไวรัส
    ไวรัสมหาลัย รร ที่ทำงาน ลองไปเจอดูครับ...[=.=]

Comment

Kaspersk เลยครับ ผมใช้อยู่ของแท้ไปเลยวันละ 2 บาท

Comment

โดน sality เข้าไปงานช้างครับ มันจกินไฟล์ .exe ในเครื่อง

Comment

ทำไมไม่มีใครพูดถึงAvast Proมั่งเลยฮ่า ๆ ดีกว่าNod32ซะอีก ผมเคยเข้ากะทู้ในเวปนี้กะทู้หนึ่งเค้าบอกว่ามาทดสอบแอนตี้ไวรัสกัน และให้โหดล์ไฟล์ไวรัส Nod32หาไม่เจอ แต่Avast เจอฮ่า ๆหลายครั้งแล้วล่ะที่Nod32หาไม่เจอแต่Avastหาเจอ แต่แล้วแต่ความสะดวกนะผมไม่เข้าข้างใคร แต่ผมก็เคยใช้มั้ง2ตัวนี้มารวมๆ4-5ปี

Comment

Originally posted by somchaiwong View Post
            ทำไมไม่มีใครพูดถึงAvast Proมั่งเลยฮ่าๆ ดีกว่าNod32ซะอีก
            ผมเคยเข้ากะทู้ในเวปนี้กะทู้หนึ่งเค้าบอกว่ามาทดสอบแอนตี้ไวรัสกัน และให้โหดล์ไฟล์ไวรัส Nod32หาไม่เจอ แต่ Avast เจอฮ่าๆ
            หลายครั้งแล้วล่ะที่Nod32หาไม่เจอแต่Avastหาเจอ แต่แล้วแต่ความสะดวกนะผมไม่เข้าข้างใคร แต่ผมก็เคยใช้มั้ง2ตัวนี้มารวมๆ4-5ปี
            เว้นบรรทัดด้วยนะครับ หน้าเว็บมันยาว....
            เพราะ หน้าตา Avast มันขี้เหล่ครับ... ล้อเล่น ตัวโปรแกรมยังไม่ค่อยเป็นที่รู้จักกันมากนะ เพราะนิยมเฉพาะกลุ่มและไม่ค่อยมีคนแนะนำแบบตอน NOD32,AntiVir บูม
            รูปแบบโปรแกรมหน้าตาแปลกต่างจากโปรแกรมค่ายอื่น skin มีให้โหลดแต่ไม่ค่อยสวยเท่าไร
            แต่เสียงร้องเวลาเจอไวรัสนี่ ตค้องเปิดลำโพงดังๆ 55+ พอกับเสียงร้อง Kaspersky 7 เวลาเจอไวรัส

Comment

ไวรัสมันกินวินโด้แล้ว มันเฝงไว้แล้วอะ ฟอแมททั้งHDD แล้วสร้างพารีชั้น แล้วลงใหม่ ก็จะหาย

Comment

ที่มันลบไฟล์พวกนี้แสดงว่าท่านปรับค่า Cleaning เป็นระดับสูงสุด
                วิธีแก้ก็ไปปรับค่านี้ให้เป็นกลางครับแล้วจะหาย
                แต่ว่าตอนนี้ผมใช้ norton 2009 gaming edition อยู่เบามากๆเลยครับไม่มีผลต่อความหน่วงเลยสัดนิดเลยเกมสบายมาก

Comment

'_'a ขอถามในนี้เลยล่ะกันนะครับ เพื่อมีคนเข้ามาดู

พอดีตอนนี้ไปเจอ KIS 8 ตามเวปบิทมา ( มี key แล้ว )
                  ไม่ทราบว่า เราจะตั้งค่าของ KIS ยังไงดีครับ ปรับอะไรตรงไหนบ้าง
                  เพราะว่าตอนนี้ ผม Install มันลงเครื่องแล้วรีสตาร์ทตามที่มันแนะนำ
                  ปรากฏว่าไม่สามารถเข้าใช้งานอินเตอร์เนตได้ครับ เป็นเพราะอะไรน้อ
                  ตอนนี้ก็เลย Uninstall ออกเพื่อจะใช้อินเตอร์เนตเข้ามาถามในนี้นิแหระครับ >.<

ขอคำแนะนำด้วยจ้า

Comment

Originally posted by Open View Post
                    '_'a ขอถามในนี้เลยล่ะกันนะครับ เพื่อมีคนเข้ามาดู
                    พอดีตอนนี้ไปเจอ KIS 8 ตามเวปบิทมา ( มี key แล้ว )
                    ไม่ทราบว่า เราจะตั้งค่าของ KIS ยังไงดีครับ ปรับอะไรตรงไหนบ้าง
                    เพราะว่าตอนนี้ ผม Install มันลงเครื่องแล้วรีสตาร์ทตามที่มันแนะนำ
                    ปรากฏว่าไม่สามารถเข้าใช้งานอินเตอร์เนตได้ครับ เป็นเพราะอะไรน้อ
                    ตอนนี้ก็เลย Uninstall ออกเพื่อจะใช้อินเตอร์เนตเข้ามาถามในนี้นิแหระครับ >.<
                    ขอคำแนะนำด้วยจ้า
                    ลองปรับเอาส่วนในรูปออกครับ

แนะนำว่ายังไม่คุ้นการใช้งาน ลอง Kaspersky Anti-Virus ก่อนครับ

Comment

Working...
                    X