Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงไห้ PS2 ต่อเข้ากับจอLCDได้ครับ(d-sub,dvi,hdmi)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงไห้ PS2 ต่อเข้ากับจอLCDได้ครับ(d-sub,dvi,hdmi)

จะเอามาใช้กับจอคอมอ่ะครับ
    LCD ต่อผ่าน d-sub,dvi,hdmi อย่างไดอย่างหนึ่งอ่ะครับ

ดันให้

Comment

ไปซื้อตัวแปลง TV BOX มาครับ เคยใช้อยู่ตัวละ650บาท ของD-TECH

Comment

Originally posted by mewonline View Post
        ไปซื้อตัวแปลง TV BOX มาครับ เคยใช้อยู่ตัวละ650บาท ของD-TECH
        กล่องแปลง ผมลองซื้อมาใช้ดูอะคับของ Gadmei ผมว่าภาพมันแปลกๆดูไม่ค่อยเนียนยังไงไม่รู้อะคับ เห็นคนที่เค้าใช้กันแล้วเค้าบอกว่าภาพดีกว่าใช้ทีวีอีก แต่ของผมนี่แปลกมากลองปรับทุกอย่างแล้ว
        ภาพมันก็ยังดูแตกๆอยู่ ใครมีวิธีปรับบ้างมั้ยครับ

Comment

อยู่ที่กล่องครับ ยังไงก็สู้จอ tv ไม่ได้ครับคมชัดกว่ากันเยอะครับใช้ dvd component
          ps2 ความละเอียดต่ำครับเล่นก้บ จอ com ที่ความละเอียดสูงภาพจะไม่สวยครับ

++ ถ้าจะลองต้องหา กล่อง component to vga มาใช้ 2500 up+ ยังไงก็ไม่คุ้มสู้ tv ที่ต่อ component ไม่ได้ครับ ++ ผมลองมาหมดแล้ว

Comment

Working...
          X