Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก oc E4300 + 965P-DS3 ช่วยแนะนำแรมเหมาะๆ สบายกระเป๋าหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก oc E4300 + 965P-DS3 ช่วยแนะนำแรมเหมาะๆ สบายกระเป๋าหน่อยครับ

คงไม่อัดมากประมาณ 50% อยากให้แนะนำแรมที่สบายกระเป๋าหน่อย ผมอยากลอง oc ดูครับ
    ขอบคุณครับ

ดูแรมบ้านๆที่วิ่งบัส 400 ได้ก็โอเคแล้ว สำหรับ E4300 นั้นอย่างมากท่านลากได้เต็มที่ 420 โชค + ดวง สุดๆ เพราะปรับลดตัวคูณแล้วไม่ค่อยดีคับ CPU มันตันที่แถวๆ 400 ลดตัวคูณมาเล่น 400*8
    ก็แค่ 3.2 ไม่หนุกคับ อิอิ แต่ข้อดีมากๆคือ แรมไม่ต้องเทพ บอร์ดไม่ต้องเทพ DS3 วิ่งบัส 400
    สบายๆอยู่แล้วคับ ถ้าอยากได้รหัสดีๆหน่อยก็ FP-Y5 เท่าที่หาได้ตอนนี้

ปล.สนใจ RAM กะ CPU PM เบอร์โทรศัพท์ มาโล้ดคร้าบ ขายๆไปเล่นตัวสูงๆบ้าง อิอิ

Comment

แรม Kingston ธรรมดาๆ ก็ไหวครับ ถ้าคล็อกแค่นั้น ผมพามันวิ่งไปได้ที่ 920 ได้ครับ
      http://forums.overclockzone.com/foru...667#post304667

Comment

kingston bus 667 ชิป Hynix fp-y5 ครับ ในเรื่องของชิปลอง ส่องดูนะคับ อุอุ

เหนเขาบอกหายากผมไม่ค่อยรุ้เท่าไหร่นะครับ ไปซื้อก้เจอแล้ว

Comment

Originally posted by LiMiTeD View Post
          kingston bus 667 ชิป Hynix fp-y5 ครับ ในเรื่องของชิปลอง ส่องดูนะคับ อุอุ

เหนเขาบอกหายากผมไม่ค่อยรุ้เท่าไหร่นะครับ ไปซื้อก้เจอแล้ว
          ผมไปซื้อที่ JIB ไม่ได้ดูไรเลย ดูแต่ประกันก็ชิปตัวนี้เหมือนกันครับ ลากไป 960 แต่ CL 5-8-8-20
          เหอๆ ปรับไม่เป็น

Comment

เรื่อง oc ผมไม่ค่อยรุ้รายละเอียดมากเท่าไหร่นะคับ แต่ เหนพี่ๆผมบอกว่า เปนรุ่นที่ลากได้สบายๆ
            ส่วนเรื่องราคา ไม่แพงเท่าไหรครับ
            Last edited by LiMiTeD; 25 Feb 2007, 22:44:44.

Comment

Working...
            X