Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบคุณทุกๆคนครับ ใช้ได้ละ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณทุกๆคนครับ ใช้ได้ละ!

วันนี้ได้ไปซื้อคอมมาอัพใหม่
    cpu>>>core2 E6300
    vga>>>ATI1950 PRO 512MB
    MB>>>Gigabyte 965P-DS3

ส่วนที่เหลือใช้ram rox533/512*4
    HD 120G ตัวเดิม

แล้วคราวนี้พอต่อเสร็จสับ ในขณะที่ขึ้นหน้าจอrunwindows มันก็วนลูป runหน้าwindowsเรื่อยๆ ไม่เข้าตัวwindowsเลย

พอผมลองลงwinใหม่ ก็ขึ้นหน้าจอฟ้า code 0x00000007B แก้แล้ว ขยับแรมก็แล้ว สลับสายportก็แล้ว ยังเหมือนเดิม จนปัญหาแล้ว ช่วยชี้แจงหน่อยครับ แก้ไม่ตกจริง

ใครรู้สาเหตุช่วยหน่อยครับ จะรอฟัง><

---------------

แก้ปัญหาได้หมดแล้วครับ ^^ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
    ขอไปทดสอบตัวใหม่ก่อน อิอิ

ลองใส่เเรมตัวเดียวดูอ่ะครับ

Comment

ดีใจด้วย

Comment

Working...
      X