Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม อยากรู้ ว่า จะ check ความ ร้อน CPU ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม อยากรู้ ว่า จะ check ความ ร้อน CPU ยังไง

ผม ใช้ Core 2 Duo ตัว 2.13 อยากรู้ ว่า วัด ความ ร้อน ยัง ไง แล้ว อยากถามว่า
    Enermax 465PW FMA รูป ร่าง หน้่า ตา เปง ยังไง เหรอ คับ คือ เห็น มี คนใช้ แล้ว CPU เย็นดี อะคับ ช่วย ด้่วย นะ คับ ขอบคุณคับ

คือpsuไม่ได้ทำไห้cpuเย็นนะครับ-*-

Comment

ก็ดูในไบออสเลยครับ หรือเปิดโปรแกรมดูก็ได้ เช่น pc wizard 2006 , speedfan 9ล9 เป็นต้น

Comment

averest ก็ได้ครับ

Comment

เอามือจับ ครับ ถ้ามันอุ่นแสดงว่าไม่ร้อน

Comment

ดู ในใบออสครับ
            ส่วน PSU ติดแล้วจะทำให้ CPU เย็นลง ก็ต่อเมื่อ PSU ท่าน สามารถ ดูดเอาความร้อนที่สะสมในตัวเคช ออกไปทำให้อุณณถูมิลงลง แต่ก็ไม่มาก ครับ

Comment

โปรแกรม speedfan ช่วยคุณได้ครับ

Comment

Working...
              X