Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการใส่แรม dual panal 2 คู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการใส่แรม dual panal 2 คู่

คู่ 1 กับ คู่ 2 จำเป็นต้องใช้ยี่ห้อ และชิปเดียวกันมั้ยครับ
    พอดีคู่แรกใช้ ยี่ห้อ OCZ แล้ว คู่ที่2 ใช้ ยี่ห้อเดียวกัน แต่ชิปคนละโรงงาน
    หรือคนละยี่ห้อไปเลย แต่ความเร็วบัสเท่ากัน

จะได้มั้ยครับ
    พอดีอยากอัพแรมเพิ่ม

ใช้รุ่นเดียวกัน ชิปเดียวกันก้ดีครับ

คนละยี่ห้อแต่สเปคเหมือนกัน ถ้ามัน Daul ได้ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

แต่จะไปงงตรง CL นะครับ ตอนปรับไฟ OC เพราะรุ่นต่างมันกินอาจไฟต่าง OC แล้ว หวิดหวิว ครับ

Comment

Working...
    X