Announcement

Collapse
No announcement yet.

dvd rw asus 1608P3S มีปัญหาครับ ช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dvd rw asus 1608P3S มีปัญหาครับ ช่วยผมที

DVD RW ASUS 1608P3S มีปัญหาตรงการอ่านแผ่น คือเวลาผมจะ ไรท์ หนัง VCD ซักแผ่น (ใช้ Alcohol 120 %) ช่วงเวลา Making image ผมตั้ง Read speed ไว้ที่ maximum ทำไมเวลาอ่านแผ่นจริงได้ Speed ประมาณ 4-5 X จนจบแผ่นครับ จะเป็นเฉพาะแผ่นที่เป็น File เกี่ยวกับหนังครับ ถ้าเป็น File อื่นจะไม่มีปัญหาครับ คือความเร็วเริ่มต้นประมาณ 16X ขึ้นไป จะเป็นเฉพาะ CD ส่วน DVD ปรกติครับ

ลองลงโปรแกรมใหม่ดูครับ

Comment

ลองลงโปรแกรมใหม่ก็ไม่หายครับ แล้วก็ Format ลง Windows ใหม่ผลออกมาเหมือนเดิมครับ Firmware ตอนนี้ 1.24 ถ้า up Firmware เป็นของ pioneer จะหายไหมครับ

Comment

ขึ้นอยู่กับตัวไฟล์หนังหรือเปล่าครับ

Comment

ผมก็ไม่แน่ใจแต่ล่าสุดผมไรท์ "แสบสนิท" ยังเป็นเลยครับ

Comment

Working...
          X