Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องอัพ SSD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องอัพ SSD ครับ

ตอนนี้ใช้ตัวนี้อยู่ครับ Plextor 128GB M6S เนื่องจากใช้ไม่พอเลยจะหาตัวใหม่มาแทนสักประมาณ 512GB

เลยมองตัวนี้ไว้ครับ SAMSUNG 960 PRO M.2 (MZ-V6P512BW)

อยากสอบถามพี่ๆว่า จะเข้ากันได้ไหมครับ หรือ มีตัวไหนที่เหมาะกว่าครับ

การทำงานส่วนตัว ;
    Games: Dota2 / Skyrim / Call of duty / Etc. หนักมาทางเล่นเกมมากกว่าครับ
    Works: Excel / MSO / photoshop

ตัวปัจจุบันที่ใช้อยู่
    Mainboard: Gigabyte GA-H97M-D3H
    CPU: I5-4460
    DDR31600) 8GB

เด่วๆ เมนบอร์ด มีช่องใส่M.2 หรือเปล่า ผมดูจากรูป เหมือนจะไม่มีนะ
    ไม่ลองหาHDD 1Tb-2Tb มาใส่ละ ครับ

Comment

มีใส่ HDD ไว้แล้วครับ แต่บางโปรแกรม เช่น itune มันชอบ backup ลง c: แก้ไม่ได้ซะที
      แล้วพอลงโปรแกรมลง HDD มันช้าครับ

Comment

500 GB SSD SAMSUNG 750 EVO..5590 JIB

Comment

H97 กลัวว่าจะซื้อการ์ดแปลงมาใส่ ก็จะตั้งบูตไม่ได้นี่สิ ลองสอบถามผู้ขาย
          จริง ๆ ถ้าเล่นเกมก็ไม่จำเป็นต้องใช้แรงขนาด m.2 นะ sata แรง ๆ ก็เหลือเฟือ

Comment

Originally posted by akararat View Post
            500 GB SSD SAMSUNG 750 EVO..5590 JIB
            ขอบพระคุณนะครับ 555

Comment

มิเป็นไรครับ

Comment

Working...
              X