Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมที่ Dual หรือ single ที่ OC ได้มากกว่าค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมที่ Dual หรือ single ที่ OC ได้มากกว่าค่ะ

คือ อย่างได้ความเห็นของแต่ละท่านละค่ะว่า ท่านคิดว่า แรมที่ทำแบบ Dual กับ single อันไหนไปได้ไกลกว่ากันค่ะ และถ้าใช้แบบ single แต่มี FSB ที่สูงคือไปได้ไกล แต่ไม่ Dual กับ Dual แต่ลากไปได้ไม่ไกล แต่เท่าที่รู้มาเขาบอกว่า Dual จะแรงกว่าจริงหรอค่ะ ขอความคิดเห็นหน่อยน่าค่ะว่าจริงไหม แสดงความคิดเห็นให้เต็มที่เลยน่าค่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นน่าค่ะ

Dual แรงกว่าอะครับ แต่ผมว่า ไม่ว่าจะ Single หรือ Dual มันก็ลากไปเหมือนกันอะครับ

มันอยู่ที่แรมด้วยอะ

Comment

ddr1 single น่าจะลากไปไกลกว่านะ

ส่วน ddr2 ไม่ค่อยมีผล

ส่วนความแรงต้องให้ dual
      Last edited by baroz; 19 Feb 2007, 09:04:04. Reason: ...

Comment

แผงเดวไปไกลกว่าอยู่แล้ว

Comment

ถ้า oc แบบหูดับตับใหม้ ตัวเดียวไกลกว่า

แต่ใส่2ตัวแรงกว่า -.-

Comment

ถ้าเป็นแรมที่ไม่ KIT มาจากโรงงาน เท่าที่ผมเคยลอง เดี่ยว ไกลกว่าคู่ แต่ไม่มากครับ

Comment

Originally posted by baroz View Post
              ddr1 single น่าจะลากไปไกลกว่านะ

ส่วน ddr2 ไม่ค่อยมีผล

ส่วนความแรงต้องให้ dual
              อันนี้เห็นด้วย

Comment

Working...
              X