Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมช้าเพราะ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมช้าเพราะ ???

Celelon D 2.53 ลากไป 3.22
    แรม DDR400 1GB
    6800GS
    HDD 6 ลูก
    ตัวที่ลงวินโดว์ แชร์กับ DVD-RW
    NOsietaker 485W
    ใช้งานตายในรูปนะครับ
    ทำไมมันช้าขนาดนี้
    มันคอขวดที่ IDE หรือเปล่า ????
    หรือว่า CPU รับงานแค่นี้ไม่ไหว เพราะแคชเล็ก
    เซียน ช่วยที เวงคอบช้า
    ผมไม่แน่ใจว่ามันคอขวดทีไหนกันแน่ มาถามดีก่า

HDD 6 ลูก - -"

Comment

น่าจะตรงนี้ ตัวที่ลงวินโดว์ แชร์กับ DVD-R
      ถ้าใช้สายแพร์ร่วมกัน มันจะมีอัตราถ่ายโอนข้อมูลเท่ากับตัวที่ช้ากว่า

Comment

ลืมบอกไป เวลาเล่นเกมส์ สเป็คต่ำๆ ก็มีเสียง HDD อ่านตลอดเวลาเลย น่ารำคาณมั๊กๆ

Comment

แรม 2gb หายเป็นปลิดทิ้ง

Comment

1 กิ๊ก ตามใน WTM มาก็ยังเหลืออีก 20 กว่าเปอ

Comment

ผมเคยเป็นนะ แต่ไม่รู้แบบเดียวกันป่าว เปลี่ยนสายแพดูครับ ของผมเปลี่ยนแล้วเร็วขึ้นเลย หลังจากช้าแบบผิดปกติ แปลก แต่จิง

Comment

ผมคิดเหมือนคุณ Pat_CSSU นะ ถ้าเป็น IDE HDD ลูกที่ลง Window
                ไม่น่าจะเอามาอยู่ในสายแพเดียวกับพวก ไดร์ CD,DVD

Comment

คุณ Set Virtual Memory ไว้เท่าไรครับ และSetไว้ให้ใช้ Hdd ตัวที่ช้าด้วยรึเปล่า ?

เครื่องผม ก็เคยเป็น มันช้าและเวลาเปิดโปรแกรมจะมีเสียงของHddตลอด

แต่พอไป Set ให้มันใช้ Hdd ลูกใหม่ที่เป้นSATA2 มันก็ไม่มีเสียงอีกเลย ^^

Comment

สงสัยผมว่าจะแยกแล้วมั้ง สายแผ ระหว่าง HDD กับ CD-ROM

Comment

Working...
                    X