Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 ใช้ซิงไหนดีครับ งบ3พัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 ใช้ซิงไหนดีครับ งบ3พัน

4850 ใช้ซิงไหนดีครับ เพราะมันร้อนมากมาย อุณหภูมปกติ83 ฟูโหลด106 55+ นี่รอบพัดลม100แล้วนะ เหอๆ

มี HD 4850 + 3000บาท ผมว่าซื้อ 4870 ได้สบายเลย

หรืออยากได้ซิงค์เย็นๆก็

Musashi 1550บาท (มีพัดลมให้)

T-RAD2 1790บาท (ไม่มีพัดลมให้)

สองตัวนี้เย็นสุดละ

Comment

โห...ยี่ห้อรัย ร้อนปานนั้น เปลี่ยนซิ้งแล้วจะเย็นตามนั้น

Comment

Originally posted by as909 View Post
        4850 ใช้ซิงไหนดีครับ เพราะมันร้อนมากมาย อุณหภูมปกติ83 ฟูโหลด106 55+ นี่รอบพัดลม100แล้วนะ เหอๆ
        ไปสอยตัวนี้เลยครับ Arctic Cooling Accelero Twin Turbo

TK ลดเหลือ 999.- วันนี้วันสุดท้าย

sigpic

Comment

ซิ้งเดิมทำไมร้อนตับแตกขนาดนั้นครับ

ผม Pwc Ref. ปรับรอบ 60% ยัง 50 เอง

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับว่าทำไมมันร้อน

Comment

ผมก็ร้อนครับไม่รู้เป็นไรปรับพัดลม 100 % แล้วนะครับตอนเล่นเกม ขึ้น 110 เลยตอนนี้เปลื่ยนซึ้งล่ะ V-POWER ของGIGABYTE ได้จากท่านในเวปนี้ล่ะใด้มา500 ใส่แล้วความร้อนเหลือ 40 นิดๆๆตอนเล่นเกมขึ้นมา50นิด เย็นๆๆแถมเงียบกว่ามากมายซึ้งเดิมยังกับโรงสี

Comment

ง่ะ

เอาของร้อนมาขายต่อผมรึนี่!!

Comment

อย่างที่ข้างบนว่า เอ่อ ผมว่าcompare เรื่องความเย็นที่ต้องการจะได้ กับความแรงดีกว่าครับ งบ3000- ขายตัวเก่า ไปสอยhd4870 ดีกว่าครับ เย็นมันช่วยได้แค่หากเคยมีอาการhangก็จะไม่เป็น หรือหากไม่hang ก็ได้แค่ตัวเลขความร้อนที่ต่ำลง ความร้อนลดลงแค่นั้น ไม่ได้ช่วยอะไรเรื่องความแรงเลย ต่อให้ลดความร้อนแล้วoc มันก็เพิ่มได้ไม่เท่าไหร่อยู่ดี

Comment

Working...
                  X