overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Default โปรเจคชุดน้ำเปิดแบบนี้พอได้ไหมครับ

แบบนี้พอได้ไหมครับ มีใครวางปั้มแบบนี้บ้าง วางแบบนี้มีผลอะไรไหมครับ ผมจะสั่งอีก 2เดือนข้างหน้า เก็บเงินใกล้ได้แล้วนั่งดูเว็บ ดูชุดน้ำทั้งวัน อยากได้ตอนนี้มากแต่เงินยังไม่พอต้องรออีกเกือบ 2 เดือนถึงจะได้เงิน 555 วางแบบนี้พอได้ไหมครับ แล้วผมซื้ออุปกรครบไหมพวกฟิตติ้ง คอมเพสชั่นผมหาไม่เจอ แบบที่ผมกำลังจะซื้อนี้ได้ไหมครับ รู้จักแต่ ข้องอ คอมเพสชั่นผมหาที่ซื้อมันไม่เห็นมีเขียนว่า คอมเพสชั่นสักอัน รวมทั้งหมด 20,000 บาท มันแพงไปไหมอะครับ หรือ มันราคาประมานนี้อยู่แล้ว แล้วเรื่องราคาอะครับ ทำไมมันแพงจัง แค่ลูป cpu เอง หรือเว็บนี้ขายแพง ซื้อในเว็ปกับไปซื้อตามร้าน อันไหนนถูกกว่ากันอะครับ ผมอยู่ กทม เอง
    แล้วปั้มแบบ d5 ผมซื้อถูกไหมครับ เผื่ออนาคนมีเงิน จะได้ลงการ์ดจอเพิ่มอีก เลยเล็ง d5 ไว้เลย คือผมไม่เคยประกอบชุดน้ำเลยในชีวิต มีอะไรที่ควรแก้แนะนำผมหน่อยนะครับ แล้วเรื่องท่อ petg สมัยนี้เขานิยมขนาดกี่มิลกันครับ ผม 14 mm นี้พอจะสวยไหม แล้วปั้ม ekd5 ปรับรอบได้ไหมครับถ้าปรับได้ผมควรปรับเบออะไรดี รูปผมมีประมานนี้

แต่หม้อน้ำ ผมจะซื้อ2ตอนนะ ในเวปนี้มันหมด ผมเลยกดไว้เฉยๆให้ราคามันใกล้เคียงกับ 2 ตอน เคสด้านบนผมมันติดได้แค่ 2 ตอน หรือผมควรเล่น 3 ตอนดีครับ ผมควรซื้ออะไรแบบไหน บอกผมหน่อยนะครับ ชี้เป้าได้ยิ่งดี ผมมือใหม่มากกกกกก ขอบคุณครับ
    spec I7700k
    case tsunami pro hero 2
    Last edited by folkzacup; 23 Aug 2017 at 04:15:39.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ค่ายจักรพงษ์ (มทบ.12) จ.ปราจีนบุรี 19-30/08/62

ทำไมไม่ลองชุดน้ำปิดก่อนล่ะครับ ราคาถูกกว่าเยอะเลย หรือว่าเน้นสวยก็ชุดน้ำเปิดเลย

Quote Originally Posted by taibkk View Post
    ทำไมไม่ลองชุดน้ำปิดก่อนล่ะครับ ราคาถูกกว่าเยอะเลย หรือว่าเน้นสวยก็ชุดน้ำเปิดเลย
    เน้นสวยเลยครับ คือมันมียี่ห้อถูกกว่านี้แต่ผมไม่กล้าใช้อะครับ หารีวิวไม่ได้เลย barrow ยังงี้นี้ดีไหมครับ ถ้าดีผมจะได้เปลี่ยน

OverclockZone Member

คือผม ดูราคาเคส กับ ชุดน้ำแล้ว มันก็แหม่งๆ คือยี่ห้อที่ท่านเลือกมันคือ high end เลย ก็แพงเป็น ธรรมดา

Quote Originally Posted by stepmaxdog View Post
    คือผม ดูราคาเคส กับ ชุดน้ำแล้ว มันก็แหม่งๆ คือยี่ห้อที่ท่านเลือกมันคือ high end เลย ก็แพงเป็น ธรรมดา
    555555+ ผมก็ว่ายังงั้นและครับ คือตอนแรกที่ผมซื้อคอมมายังไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร 5555 แล้วเพิ่งมาศึกษาจริงๆจังๆหลังซื้อเส็จ 5555 แต่พอจะซื้อเคสดีๆมันต้องเพิ่ม งบ บานเลยอะครับ แค่ชุดน้ำก็ 20k แล้ว psu ผมก็ว่าจะเปลี่ยน โอ้ย นึกแล้วเครียดเลยสาย ถักผมก็จะซื้ออีกผมคิดหนักมากเลย จะซื้ออะไรก่อนดี cpu ผมก็อยากจะโอเวอคล็อกใจจะขาดแล้ว ฮีทซิ้งมันเอาไม่อยู่จึงอยากได้ชุดน้าเปิดทีเดียวเลยอะครับ

Bookmarks

Bookmarks