Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ ryzen 5 1400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

6c/12t ควรใช้ไฟ กี่เฟสหรอครับ ??

Comment

Taichi ตัวเดียวจบเลยฮะ

Comment

Originally posted by zazha093 View Post
        6c/12t ควรใช้ไฟ กี่เฟสหรอครับ ??
        กี่เฟสก็ได้ ถ้าเดิมๆ ถ้า oc ควร 4 เฟสขึ้นไป

Comment

R5 1600@3.825Ghz ซิ้งเดิม+MSI B350 Tomahawk ใช้มา2อาทิตย์ ทั้งเล่นเกม ทั้งBenchmark ยังไม่เจอปัญหาอะไร
          Last edited by eeoosport; 28 Aug 2017, 21:18:29.

Comment

Originally posted by Apest View Post
            กี่เฟสก็ได้ ถ้าเดิมๆ ถ้า oc ควร 4 เฟสขึ้นไป
            ครับผม แล้ว เราซื้อ Ram บัส 2400 เอามาลากได้มั้ย แล้วไกลมั้ยอะครับ ?

Comment

Originally posted by zazha093 View Post
              ครับผม แล้ว เราซื้อ Ram บัส 2400 เอามาลากได้มั้ย แล้วไกลมั้ยอะครับ ?
              การเล่นบัสแรมกับ ryzen มี 3 องค์ประกอบครับ
              1. CPU (IMC ใน CPU แต่ละตัวมีความเก่งไม่เท่ากัน ถึงแม้จะรุ่นเดียวกัน)
              2. Mainboard แต่ละรุ่นลากบัสแรมเก่งไม่เท่ากัน อาจจะต้องรออัพเดทไบออสเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ
              3. RAM แต่ละรุ่นบางชิบก็ลากไป บางชิบก็ลากไม่ไป

คงต้องลุ้นกันละครับว่าลากได้มั้ย แนะนำให้แก้ปัญหาด้วยเงินแทนดีกว่าครับ ไม่ปวดหัว เพราะบัส 2400 กับ 3000 ขึ้นไป เล่นเกมส์ต่างกันถึง 3-7 fps เลยทีเดียวครับ

Comment

Originally posted by Apest View Post
                การเล่นบัสแรมกับ ryzen มี 3 องค์ประกอบครับ
                1. CPU (IMC ใน CPU แต่ละตัวมีความเก่งไม่เท่ากัน ถึงแม้จะรุ่นเดียวกัน)
                2. Mainboard แต่ละรุ่นลากบัสแรมเก่งไม่เท่ากัน อาจจะต้องรออัพเดทไบออสเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ
                3. RAM แต่ละรุ่นบางชิบก็ลากไป บางชิบก็ลากไม่ไป

คงต้องลุ้นกันละครับว่าลากได้มั้ย แนะนำให้แก้ปัญหาด้วยเงินแทนดีกว่าครับ ไม่ปวดหัว เพราะบัส 2400 กับ 3000 ขึ้นไป เล่นเกมส์ต่างกันถึง 3-7 fps เลยทีเดียวครับ
                อ่อ ซื้อบัส 3000 ที่เดียว จบดีกว่าใช่มั้ย

พี่ใช้ สเปคอารัยอยู่หรอครับ คอม

Comment

อ่อ ซื้อบัส 3000 ที่เดียว จบดีกว่าใช่มั้ย

พี่ใช้ สเปคอารัยอยู่หรอครับ คอม
                  r5 1600
                  ram galax hof bus 3600 @ 3200 ครับ

Comment

Working...
                  X