Announcement

Collapse
No announcement yet.

ย้อนรอย Need for Speed

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ย้อนรอย Need for Speed

กระทู้ย้อนอดีตอีกแล้วครับ คราวก่อนเห็นคนอยากให้เอา Need for Speed มาเทียบบ้างก็จัดให้ครับ (จะได้รู้ว่าพัฒนาการเป็นยังไง )

The Need for Speed ปี 1994 (ไม่มั่นใจว่าเอามาถูกภาพรึเปล่า)

Need for Speed II ปี 1997

Need for Speed III: Hot Pursuit ปี 1998

Need for Speed: High Stakes ปี 1999

Need for Speed: Porsche Unleashed ปี 2000

Need for Speed: Hot Pursuit 2 ปี 2002

Need for Speed: Underground ปี 2003

Need for Speed: Underground 2 ปี 2004

Need for Speed: Most Wanted ปี 2005

Need for Speed: Carbon ปี 2006

Need for Speed: ProStreet ปี 2007

Need for Speed: Undercover ปี 2008 (ของ Xbox 360 นะครับ)

ป.ล.ที่เหลืออีก 4 ภาคย่อยผมไม่ขอลงนะครับเยอะเกิน

แจ่ม

Comment

โอ สุดยอด เด่วขอยกย่องเลยนะเพราะมีความเป็นไปได้ว่า อันเดอร์โคเวอร์ จะเป็นภาคสุดท้ายแล้วล่ะ...

สงสัยได้เล่น เบินเอาท์แทนแน่ ลาก่อน NFS

Comment

ผมชอบภาค UNDERGROUND 1 มันดี

พัฒนาการก็คือรูปใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ อิอิล้อเล่ง

ขอบคุณครับ

Comment

เห็นภาพแล้วอึ้ง ๆ ๆ ๆ ๆ

คิดถึงสมัยตอนที่เล่นภาคแรก เราก็ว่าภาพมันสวยมากแล้วนะ...ทำไมพอมาดูตอนนี้...ภาพมันห่วยจัง High Stakes นี่่สมัยที่เล่นภาพมันก็ไม่แย่นะ (ช่วงซัก 9 ปีก่อน) พอมาดูตอนนี้...โหว ภาพเหลี่ยมจัง

สงสัยติดมาตรฐานเกมปัจจุบันไปแล้ว วันก่อนนั่งเล่นเกมแล้วก็ยังนึกเลยว่าไม่คิดเลยว่าปัจจุบันเราจะได้เล่นเกมที่ภาพสวยขนาดนี้ แล้วอนาคตมันจะเป็นแบบไหนกันนะ...

Comment

ผมว่า ProStreet ภาพสวยกว่า Undercover อีกนะ

Comment

ดูไล่ๆ จากเก่ามาใหม่ ภาค Most Wanted สวยแบบก้าวกระโดดจริงๆ แสงแรงดี ถูกใจ

Comment

แจ่มเลยคับ....อยา่กเล่น Underground 2 จัง

Comment

ผมอยากเล่น Underground 2 จังครับแต่มันเล่นไม่ได้ไม่รู้เป็นเพราะวินโด้SP 3รึป่าวครับใครรู้ช่วยผมที

Comment

Originally posted by interpower View Post
                    ผมว่า ProStreet ภาพสวยกว่า Undercover อีกนะ
                    เหนด้วยครับ

ตอนแรกหวังว่า underclover จะออกมาสวยกว่า prostreet เต็มที่เลย

สุดท้ายก็ ...

Comment

Originally posted by AntiVirus View Post
                      เหนด้วยครับ

ตอนแรกหวังว่า underclover จะออกมาสวยกว่า prostreet เต็มที่เลย

สุดท้ายก็ ...
                      ....เน่า

Comment

ภาคเดี๋ยวนี้ไม่ทำให้ผมรู้สึกเหมือนตอนที่เล่นภาค Underground1

แล้วรอภาคUnderground 2ที่กำลังจะออกปลายปี ตอนนั้นตื่นเต้นมากเห็นพรีวิวเกมแล้วแทบคลั่ง

แล้วก็สมการรอคอย ถูกใจมาก เป็นแบบที่หวังไว้ทุกอย่าง

แต่ทำไมภาคหลังๆมันเหมือนถอยหลังลงคลองซะหยั่งงั้นหละ

กราฟฟิคห่วยลง ระบบเกมแย่ลง เนื้อเรื่องไม่สนอยู่แล้ว ความเสถียรภาพลดลง

เหมือนทำออกมาแค่ให้เป็นซีรี่ย์ไปงั้นๆ ไม่สนใจว่าเกมจะออกมาดีหรือไม่

จากตอนแรกๆซื้อแต่แผ่นแท้ ตอนนี้ไม่กล้าซื้อเลย กลัวไม่คุ้ม

codemasterเขามีแต่พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ และเกมเขาก็ดีมาตั้งนานแล้วด้วย

แต่แค่นานๆออกที แต่ก็คุ้มค่า ไม่เหมือนEA ออกทุกปี เน่าลงทุกปี

ถ้าเอามาเทียบกับEAนี่แบบว่าไม่เห็นไรฝุ่น ว่ามะ? -*-
                        Last edited by 5-zigen; 29 Dec 2008, 01:43:32.

Comment

ทีมงานที่ทำโดน EA ยุบรวมไปแล้วนิ

Comment

วิวัฒนาการ ^^

Comment

ทำไปได้

ขยันจิง แจ่ม

เกมนี้ มันพัฒนา ได้ขนาดนี้เลยเนอะ

นึกถึง เกมแข่งรถ สมัย ยังเล่น lotus จน มาติด Grand turismo เลย (เกี่ยวไหมละนั้น) นี้หมายความว่า นู๋แก่ แ้ลวไหมนิ

ชอบ mostwants ที่สุดนะ ถ้าเอาความชอบ แต่ prostreet นี้สวยถูกใจจิงๆ

ส่วน undercover นี้ มันยังกะไม่ใช่ NFP - -'

Comment

Working...
                              X