Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทดสอบ ฮีทซิ้งค์ดีๆที่ถูกลืม ของชาวอินเทล775 กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by heatie View Post
    ซิงค์ตัวนี้ อยู่ ๆ ไปบางทีก็หลวมเองครับ งงดี
    แกะมาทำความสะอาด แล้วใส่กลับลงไปใหม่ ลดไป20-30กว่าองศา ผมก็เคยเจอ ตลกดีไหม
    คงเพราะขาล็อคมัน โดนพัดลมสั่น ๆ นานเข้า หลวม หลุดเอาได้
    ขาล๊อกแบบนี้มันมีเหลี่ยมให้หมุนให้ถูกต้องด้วยอ่านะ ถ้าหมุดมันหมุนไม่ถูก แล้วดันทุรังกดลงไป

มันก็ไม่แน่น เชื่อว่าถ้าใส่อย่างถูกต้อง 5ปีก็ไม่หลุด เวลาผมจับบอร์ด ผมก็จับที่ตัวซิ้งค์แล้วยกขึ้นมาทั้งดุ้นมันยังไม่หลุดเลยครับ

ถ้ามันหลุดกันง่ายๆ อินเทลคงไม่ทำขาล๊อกแบบนี้มาใช้กับ775ตั้งนานหรอกครับ จะโดนด่าเอาปล่าวๆ

Comment

ผมใช้ mb ของ MSI ในcell menu มันไม่มีให้ปรับไฟ PLL กับ NB อะครับ ต้องไปปรับตรงไหนครับ

Comment

Originally posted by tg1985 View Post
        ผมใช้ mb ของ MSI ในcell menu มันไม่มีให้ปรับไฟ PLL กับ NB อะครับ ต้องไปปรับตรงไหนครับ
        ยี่ห้อนี้ ผมไม่เคยแตะกับอินเทลเลยครับ ขึ้นชื่อเรื่องเครมยาก

ตัวผมอยู่ต่างจังหวัด ก็เน้นเรื่องการเครมง่ายๆ เลยไม่ได้สนใจยี่ห้อนี้เลยครับ

Comment

แบบนี้นี่เอง หุ หุ.........

Comment

ยาวไปๆๆๆชาวพัทยา

Comment

E8400 ของผมเดิมๆ ยัง 47 c และ แค่เล่นเน็ตเฉยๆ - -

ไม่มีแอร์ห้องธรรมดา ปิดฝาเคส

งี้ ของผมร้อนเกินปกติ มั้ยครับ

Comment

Originally posted by JokeyPIMP View Post
                E8400 ของผมเดิมๆ ยัง 47 c และ แค่เล่นเน็ตเฉยๆ - -

ไม่มีแอร์ห้องธรรมดา ปิดฝาเคส

งี้ ของผมร้อนเกินปกติ มั้ยครับ
                ร้อนนะครับ คงต้องลองเปิดเคสดูก่อน ว่าเดิมๆมันจะลงไปต่ำกว่า40องศาได้รึปล่าว

เพราะปกติ ไอเดิ้ล แค่30กว่าๆเองครับ เชื่อมั้ยครับว่า ผมลากไป4.5GHz ไอเดิ้ลผมยังเย็นกว่าคุณเลยครับ

Comment

ได้ของแล้วยังไม่มีเวลาลองเลย

Comment

Working...
                  X