Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภามว่าpsu จะรับไหวมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภามว่าpsu จะรับไหวมั้ย

amd R5 1600
    Ram 4g*2 (3000)
    mainboard GIG ab350
    การ์ดจอ GIG 1060 6G
    psu SEASONIC S12II (620W.)

psu จะรับไหวมั้ยครับ

ตอนนี้เวลาเปิดเครื่อง ไป 5 วิ จะรีตัวเอง 1 รอบก่อนเข้าวินโดว

Originally posted by butter45 View Post
    amd R5 1600
    Ram 4g*2 (3000)
    mainboard GIG ab350
    การ์ดจอ GIG 1060 6G
    psu SEASONIC S12II (620W.)

psu จะรับไหวมั้ยครับ

ตอนนี้เวลาเปิดเครื่อง ไป 5 วิ จะรีตัวเอง 1 รอบก่อนเข้าวินโดว
    แรมที่สูงกว่า 2666 บางMainboard จะจูนแรม1รอบ ก่อนถึงจะเปิดติดครับ

Comment

Originally posted by mafiaking View Post
      แรมที่สูงกว่า 2666 บางMainboard จะจูนแรม1รอบ ก่อนถึงจะเปิดติดครับ
      ของผมก้อเปนนะครับเหมือนตอนบูตจะจูนๆ ผมมองเลขบนบอร์ด 555

Comment

Originally posted by mafiaking View Post
        มันจะมีอาการจูนไม่ได้แล้วเราต้องช่วยรีสตาร์ทมั้ยครับ เปิดไป 25 วิแล้วยังไม่ยอมรี พอกดปุ่มรีสตาร์ทก็ติดปกติเลย

Comment

Originally posted by twoone2 View Post
          ของผมก้อเปนนะครับเหมือนตอนบูตจะจูนๆ ผมมองเลขบนบอร์ด 555
          บอร์ดผมไม่มีเลขนี่ซิครับ

Comment

ลองเพิ่มไฟดูครับ
            vSoC = 1.2
            vDRAM = 1.4
            ถ้าไม่นิ่งก็ต้องลดความเร็วแรมลงครับ

อย่าลืมUPDATE BIOS ให้เป็นตัวใหม่ล่าสุดนะครับ

Comment

ลองเพิ่มไฟดูครับ
              vSoC = 1.2
              vDRAM = 1.4
              ถ้าไม่นิ่งก็ต้องลดความเร็วแรมลงครับ

อย่าลืมUPDATE BIOS ให้เป็นตัวใหม่ล่าสุดนะครับ
              เปิดคอมดูแรมวิ่งอยู่ที่ 2133 เดิมๆของบอร์ดตัวนี้ มันเป็นอาการบอร์ดจูนแรมรึเปล่าครับ ตอนเปิดเครื่อง 2 วันแรกเหมือนจะไม่มีอาการ

Comment

ได้UPDATE BIOSรึยังครับ
                ดูรุ่นMainBoardในCPU-Zให้ตรงก่อนนะครับ
                GA-AB350-Gaming 3 (rev. 1.0) F7 [2017/06/19] => http://download.gigabyte.asia/FileLi...gaming3_f7.zip

ถ้าอัพแล้วลองถอดสายไฟออกให้หมดและถอดถ่านออกสัก3นาทีค่อยใส่กลับเข้าไปใหม่เพื่อล้างค่าBIOS ดูครับ

เรื่องPSU
                Ryzen 7 1800X + GTX1080Ti กินไฟรวมกันทั้งเครื่องประมาณ 350-400 Watt ครับ
                ดังนั้น PSU รับโหลดชุดนี้สบายๆ ยกเว้นแต่จะเสียครับ
                Last edited by mafiaking; 25 Aug 2017, 19:50:55.

Comment

แรมเสียบคู่นอกช่องสีแดง ช่องเว้นช่องนะครับ

Comment

Working...
                  X