Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS GTX 1060 Strix 13xxx สมราคาไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS GTX 1060 Strix 13xxx สมราคาไหม

พอดีจะซื้อครับเพราะจะไปใช้กับ xsplit ด้วยเห็นแถมมา 1ปี

ส่วนตัวราคานี้ผมหา 980ti หรือเพิ่มเงิน 2-3000 ไป 1070 ดีกว่า

Comment

Originally posted by Hiramasa View Post
      ส่วนตัวราคานี้ผมหา 980ti หรือเพิ่มเงิน 2-3000 ไป 1070 ดีกว่า
      ต้องถาม จขกท ว่าเน้นอะไร
      เน้นประหยัดไฟไป 1060
      อยากแรงก็ตามนั้น 980ti แต่อย่าลืมการ์ดเก่าแล้ว ใช้มาจนเยินแล้ว

เพิ่มเงินอีก 2-3 พัน 13xxx + 4000 = 1070 ตัวเริ่มแรก

แต่ตัว Strix ข้อดีของมันคือเย็น และวัสดุคุ้มราคา

ถ้าให้ผมเอา 1070 ต้องตัว strix เท่านั้น เพราะผมใช้ยาว

strix กับตัวอื่น ต่างกันตรงภาคจ่ายไฟ ระบบระบายความร้อน วัสดุ ความสวยงาม และความแรงครับ ถ้าเทียบกับ 1070 ด้วยกัน

spec: https://gpunerd.com/guides/best-gtx-1060-brand

Last edited by Apest; 25 Aug 2017, 13:07:52.

Comment

หลักๆผมเอาไปเล่น CS:GO กับ PUBG ครับ ไม่ได้อยากเล่นเกมส์ปรับภาพหนักเวอร์วังเท่าไหร่ ถ้าไป 1070 ผมกลัวขวดเพราะใช้ i5 6400 อยู่อ่ะครับ แต่ถ้าผมเอา 1070 คงไม่ได้ใช้จอ 144hz เลยสน 1060 มากกว่า

Comment

Originally posted by JuNiorPass View Post
          หลักๆผมเอาไปเล่น CS:GO กับ PUBG ครับ ไม่ได้อยากเล่นเกมส์ปรับภาพหนักเวอร์วังเท่าไหร่ ถ้าไป 1070 ผมกลัวขวดเพราะใช้ i5 6400 อยู่อ่ะครับ แต่ถ้าผมเอา 1070 คงไม่ได้ใช้จอ 144hz เลยสน 1060 มากกว่า
          ไปหาแบรนอื่นได้นะแบบนั้น 9พันกลางๆ มือ1 หาได้ง่ายๆ ประหยัดตังไปได้ 3500 กว่าบาท ไปจัด SSD 250GB สักตัวสบายเลย ถถถถถถ

Comment

Originally posted by good11 View Post
            ไปหาแบรนอื่นได้นะแบบนั้น 9พันกลางๆ มือ1 หาได้ง่ายๆ ประหยัดตังไปได้ 3500 กว่าบาท ไปจัด SSD 250GB สักตัวสบายเลย ถถถถถถ
            เห็นด้วยเลยครับ จัด Gigabyte GeForce GTX 1060 D5 6G = 9,990.-
            + 250GB Samsung 850 EVO = 3,350.- รวม 13,340.- แจ่มๆเลย

Comment

ถ้าเล่นcs go pubg. เอายี่ห้ออื่น 9xxx ส่วนต่างไปลงเกมมิ่งเกียล์คุ้มกว่าครับ

Comment

...1,3000บาทไทยไป GTX 980ti มือ2ดีกั่ว...จ้า

Comment

Originally posted by JuNiorPass View Post
                  ไอ้เกมpubgนี่แหละเกมแดกสเป็คเวอวังอลังการเลย เกมนี้กินสเป็คที่สุดช่วงนี้แล้วหลายๆคนหมดเงินอัพคอมไปเยอะกับเกมนี้ ผมเองหมดไปทั้งชุดแสนกว่าเพื่อเกมนี้เลย แต่ก็ยังเอาเกมนี้ไม่อยู่ หมายถึงให้รันสูงๆfps นิ่งๆยังไม่ได้นะแต่โดยรวมก็ok กับความลื่นที่ได้รับเกิน 70fpsที่2kอยู่แม้จะต้องปรับvery low หลายอย่างก็เถอะ

Comment

pubg นี่เกมส์เอนจิ้นเก่านำมาโมใหม่ โคตะระกินสเปคเลย แต่ภาพนี่สวนทางกันริบ

Comment

Originally posted by Apest View Post
                      ต้องถาม จขกท ว่าเน้นอะไร
                      เน้นประหยัดไฟไป 1060
                      อยากแรงก็ตามนั้น 980ti แต่อย่าลืมการ์ดเก่าแล้ว ใช้มาจนเยินแล้ว

เพิ่มเงินอีก 2-3 พัน 13xxx + 4000 = 1070 ตัวเริ่มแรก

แต่ตัว Strix ข้อดีของมันคือเย็น และวัสดุคุ้มราคา

ถ้าให้ผมเอา 1070 ต้องตัว strix เท่านั้น เพราะผมใช้ยาว

strix กับตัวอื่น ต่างกันตรงภาคจ่ายไฟ ระบบระบายความร้อน วัสดุ ความสวยงาม และความแรงครับ ถ้าเทียบกับ 1070 ด้วยกัน

spec: https://gpunerd.com/guides/best-gtx-1060-brand
                      มุมมองความ คุ้ม ของเราคงไม่ตรงกัน ผมเน้น บาท/สมรถนะ ถ้าจะจบที่ 1060 จริงผมก็เอาตัวถูก 2 พัด ประหยัดตังไว้ซื้ออย่างอื่น
                      แล้ว 980ti ราคานี้พอหาได้ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Hiramasa View Post
                        มุมมองความ คุ้ม ของเราคงไม่ตรงกัน ผมเน้น บาท/สมรถนะ ถ้าจะจบที่ 1060 จริงผมก็เอาตัวถูก 2 พัด ประหยัดตังไว้ซื้ออย่างอื่น
                        แล้ว 980ti ราคานี้พอหาได้ครับ อิอิ
                        จริงครับผมเห็นด้วย
                        แล้วอีกอย่างอยากใช้ยาวๆ ไม่เห็นจำเป็นต้องเป็น strix เท่านั้น
                        ผมใช้ palit ที่หลายๆคนมองว่าห่วย (เพราะมันราคาถูก) ก็ใช้ได้ดี เย็นด้วย

Comment

Originally posted by CatOzilla View Post
                          จริงครับผมเห็นด้วย
                          แล้วอีกอย่างอยากใช้ยาวๆ ไม่เห็นจำเป็นต้องเป็น strix เท่านั้น
                          ผมใช้ palit ที่หลายๆคนมองว่าห่วย (เพราะมันราคาถูก) ก็ใช้ได้ดี เย็นด้วย
                          ถูกต้องครับ ชอบตัวไหน ไหวตัวไหน หยิบตัวนั้นครับ

Comment

ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยแนะนำครับ

Comment

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าการ์ด1060 ไม่ว่าจะรุ่นไหนโมอะไรมา ก็ไม่ควรจะเกิน12kครับ (ที่จริงก่อนราคาจะถูกปั่นจากเหมือง ก็ไม่ควรจะเกิน10kซะด้วยซ้ำ)
                              เพราะไม่งั้น มันจะเริ่มไปใกล้เคียงกับไลน์ราคาของ 1070ที่วางไว้แล้วมากเกินไป จนไม่คุ้มที่จะหยิบ สุ้เพิ่มตังค์อีกนิดเดียวได้แรงกว่าบานไรงี้

Comment

Working...
                              X