Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามหน่อยครับ เปรียบเทียบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามหน่อยครับ เปรียบเทียบ

ระหว่าง
    galex GTX970 hof 4G กับ galex gtx 1060 oc 3gb
    คือ 2 ตัวนี้ ผม เลือกตัวไหนดีกว่าครับ ไม่เทียบเรื้องราคานะครับ เอาประสิทภาพล้วนๆ
    พอดี เครม 970 ไปถ้าต้องรอ ตัวเก่า ใช้เวลาเยอะ
    ศูณเลยแนะนำ 1060 ของใหม่ ให้เลย
    ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำล่วงหน้าครับ

970 hof เทพกว่าอะ เคยใช้อยู่

Comment

ผมยังลังเลอยู่ ว่า เอา เจ้าลูกชาย970 กลับมาดีไหม

Comment

ถ้าเป็นเรา เอา 1060 ประหยัดไฟกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by joezx0000 View Post
          ระหว่าง
          galex GTX970 hof 4G กับ galex gtx 1060 oc 3gb
          คือ 2 ตัวนี้ ผม เลือกตัวไหนดีกว่าครับ ไม่เทียบเรื้องราคานะครับ เอาประสิทภาพล้วนๆ
          พอดี เครม 970 ไปถ้าต้องรอ ตัวเก่า ใช้เวลาเยอะ
          ศูณเลยแนะนำ 1060 ของใหม่ ให้เลย
          ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำล่วงหน้าครับ
          1060 แรงกว่าครับ ประหยัดไฟกว่าด้วย ลองต่อรองกับศูนย์ดูว่าเพิ่มเงินอีกนิดเอารุ่น 6GB ได้ไหมครับ ลองดูนะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ (ถ้าเป็นรุ้น3G มันใกล้เคียงกับ 970 ไหมครับ) ลองต่อรอง เพิ่มเงินเป็น6Gไม่ได้ครับ
            Last edited by joezx0000; 25 Aug 2017, 13:04:41.

Comment

เป็นผม เอาhof กลับมา เพราะการ์ดระดับ1060ใด้3Gมา มันขัดใจยังไงไม่รู้

Comment

เครียดหนักเลย 970 hof กับ 1060 oc 3G
                (อายุการใช้งาน hof 970 2 ปีกว่าครับ) ไม่มีความรู้เรื้อง คอมเท่าไร กลัวตัดสินใจพลาด

Comment

ใครพอทราบราคา hof 970 มือสองบ้างครับ ผมกะจะเอา มาขายแล้วเพิ่มเอาตัว6G ดูท่าจะคุ้มกว่า

Comment

Originally posted by joezx0000 View Post
                    ใครพอทราบราคา hof 970 มือสองบ้างครับ ผมกะจะเอา มาขายแล้วเพิ่มเอาตัว6G ดูท่าจะคุ้มกว่า
                    5xxx ไม่เกินนี้

1060 3g มือสองขายได้ 6xxx-8xxx

Comment

ขอบคุณครับ T^T ทุกคำแนะนำนะครับ

Comment

แน่ใจนะว่า 970 4g ไม่ใช่ 3.5+0.5

Comment

1060 3 vs 6 GB
                          Last edited by THEFOOL; 25 Aug 2017, 16:42:51.

Comment

Comment

_/\_ ขอบคุณครับ ( นั้นสินะ 3.5+0.5 ^^)

Comment

Working...
                              X