overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39
    OverclockZone Member shadow99's Avatar

Default 60#33 Wiiชุด/นาฬิกาAM-FM/นาฬิกาเสียงนก/นาฬิกาตู้/แผ่นเกมVita/DavinciCode/สายLAN 27-8-

ตอนนี้ผมจัด แคมเปญ เล็กๆ นิดหน่อยนะครับ เพื่อตอบแทนลูกค้าที่คอยอุดหนุนมาเสมอ
    คือผมทำ List เอาไว้ ตั้งแต่ต้นปี 2560 นี้เป็นต้นมา ว่าใครที่ซื้อสินค้าไปเป็นจำนวนเท่าไหร่
    ก็นับตั้งแต่ต้นปีเลย โดยปลายปี กระทู้สุดท้ายของผม ในเดือนธันวาคม เป็นกระทู้ส่งท้าย
    ประมาณเหมือนแจกของขวัญปีใหม่ เพื่อตอบแทนเพื่อนๆ นะครับ เท่านั้นเอง
    (เอากันสนุกๆ ขำๆ อย่าจริงจังเลยเนอะ ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ)

กดครับ

จับแจกของรางวัลกันอีก 4 ลำดับ
    รางวัลที่ 1 คัด 3 ชื่อ = 1 รางวัลของชิ้นใหญ่
    รางวัลที่ 2 พลาดจากรางวัลที่ 1 (มี 2 ชิ้นประมาณชิ้นละ 300 บาท ส่งฟรี)
    รางวัลที่ 3 คัด 5 ชื่อ = 5 รางวัล (ประมาณชิ้นละ 100 บาท ส่งฟรี)
    รางวัลที่ 4 คัด 20 ชื่อ = 20 รางวัล ของจุ๊กจิ๊กน่ารัก ส่งฟรี

รายการ 1.Wii ชุด

Wii ชุด Indy ครับ ประมาณแบบ คือไม่ต้องการความสวยงาม แค่เล่นได้ก็พอแล้ว
    ก็ชุดนี้มีให้แบบ พอเอาไปเล่นได้เลย คือมีตัวเครื่อง ตัวนี้เป็นเครื่อง Zone US มาเลย
    FW 4.1U แปลงเล่นเกมจาก HDD แล้วมี WiiWare นิดหน่อยเช่น RockmanX
    ตัวเครื่องรอยเยอะครับ ฝาปิดหายไป 2 ชิ้น แต่ถามว่าเครื่องเล่นได้ไหม เล่นได้ปกตินะ
    มีอุปกรณ์อื่นเช่น เซ็นเซอร์บาร์ แบบไร้สาย , สาย Component ไม่สวยแต่ใช้ได้
    แล้วก็มี Adapter ไฟ 110v อาจต้องต่อผ่าน Stepdown ก็อาจจะไปหาซื้อเพิ่มเอา
    แล้วก็ Wiimote + Ninchuck ของก็อป แต่เป็นของใหม่แกะกล่องเลยนะ ที่เหลือก็
    หาเกมลง USB หรือ HDD ของคุณเองเอามาเล่นได้เลย ไฟล์และวิธีการแปลงบนเว็บเยอะแยะ
    ก็ถ้าใครไม่ซีเรียสเรื่องความสวยงาม แค่เอาไปเล่นขำๆ ให้เด็กหรือคนที่บ้านออกกำลังกาย ก็จัดได้ครับ

เปิดที่ 660 บาท
    บิดเท่าไหร่ก็ได้ลงท้ายด้วย 0
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 100 Kerry

รายการ 2.นาฬิกา AM-FM

นาฬิกา AM-FM ตัวนี้เป็นงานญี่ปุ่นครับ วัสดุที่ใช้ค่อนข้างดีเลยทีเดียว
    ก็เป็นงานญี่ปุ่นอะนะครับ แต่สามารถจูนคลื่น AM ของไมยได้อยู่นะฮ่ะ (มีคลิป)
    แต่ลองเป็น FM แล้วจูนไม่ค่อยได้ แต่ตัวนาฬิกานี่ ปกติ เดินตรงทุกอย่างครับ

***แถมนาฬิกา Quartz สำหรับตั้งดูเวลาอีก 1 เรือน เดินปกติ***

คลิป https://youtu.be/9wM40wS7CoI

เปิดที่ 160 บาท
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 50

รายการ 3.นาฬิกาตู้เก็บกุญแจ

นาฬิกาตู้เก็บกุญแจตัวนี้เป็นงานกึ่งไม้นะครับ ทำออกมาได้เนียน กลมกลืนกับเฟอร์ในบ้าน
    ได้เป็นอย่างดี ดูเผินๆ ก็นาใิกาธรรมดาไม่มีอะไร แต่มันสามารถเก็บกุญแจในบ้านได้ครับ
    ประมาณว่าเรามีตู้เซฟ หรือตู้เก็บของสำคัญในบ้าน ที่มีกุญแจ แล้วเราไม่รู้จะเอากุญแจนั้น
    ซ้อนที่ไหน ที่ไม่ให้คนอื่นรู้ ก็สามารถเอามาซ้อนในตู้นาฬิกานี่ได้ครับ จะได้ไม่ต้องพกกุญแจเยอะ
    สินค้าเป็นของญี่ปุ่นนะฮ่ะ ตัวนาฬิกาเดินปกติ ใส่ถ่านไปสักพักเข็มวิจะเดินไปเรื่อยๆ ครับ

***แถมนาฬิกา 3 มิติ ลายอนิเม น่ารักๆ ให้ 1 เรือนเดินปกติครับ***

เปิดที่ 260 บาท
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 100 Kerry

รายการ 4.นาฬิกาส่งเสียงนกร้องทุกชั่วโมง

ตัวนี้เป็นนาฬิกาเสียงนกครับ พอครบชั่วโมง คือเข็มชั่วโมงตรงนกตัวไหน
    ก็จะมีเสียงนกร้องตามตัวนก นั้นๆ ในรูปนะครับ ก็เพราะดี เข็มวินาทีไม่มีอยู่แล้วนะฮ่ะ
    แต่ใส่ถ่านเดินได้ปกติ เงี่ยหูฟังจะได้ยินเสียงนาฬิกาทำงานอยู่ ติ๊กๆๆๆๆๆ
    ตำหนิคือมีพลาสติกแตกตามรูปด่านล่าง แต่ก็ยังสามารถตั้งได้นะครับ

***แถมพิเศษ***

นาฬิกา Seiko ครับ ของแท้ญี่ปุ่นแน่นอน
    - เข็มวินาที เป็นแบบถี่ นะครับ จะไม่เดินแบบ ติ๊กๆ นะ
    - ความสุดยอดเรือนนี้คือ การตั้งปลุกครับ มันจะมีเวลาเป็นตัวเลข
    ซึ่งเวลาเราปรับ มันจะเป็นคล้ายๆ ป้ายพับๆ ลงมาครับ สุดยอดมากๆ
    - เวลาปลุก เหมือนในหนังญี่ปุ่นที่เราดูเลย มันจะดัง กริ๊งงงงงงงง

คลิป 1 https://youtu.be/RpbgG-G7WXc
    คลิป 2 https://www.youtube.com/watch?v=krLjNjj6Dk8

ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 60

รายการ 5.นาฬิกา ดาราศิลปิน "Made In Korea"

นาฬิกา ดาราศิลปิน สวยมากครับ วัสดุดีด้วย ตัวกรอบเป็นอลูมินั่ม เดินตรงปกติครับผม

***แถมพิเศษแฟ้มดาราศิลปิน คู่กันกับนาฬิกาตัวนี้เลยครับ***

รายการ 6.หนังสือ Davinci Code + งาน Art

หนังสือ Davinci Code ครับเป็นงานแปลมาจากหนังสือต่างประเทศ
    ที่มีการยอมรับ และขายดีมากที่สุด ใครชอบแนวนี้ก็ซื้อเก็บได้เลย
    ตัวหนังสือหนา ใหญ่ และหนักมาก ปกราคา 555 บาท แต่ผมเปิดให้ ถูกเลย

***แถมงาน Art ของอาจารย์ MAYA MINEO ครับ***

รายการ 7.แผ่นเกม Vita

แผ่นแท้ PS Vita Final Fantasy XI HD ไม่มีเครื่องลอง แต่ของสภาพใหม่
    ยังมีซองมีอะไรอยู่เลย แถมเกมอื่นๆ ให้ด้วยตามรูปครับผม

เปิดที่ 360 บาท
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 40

รายการ 8.สาย LAN 1 ลัง

สำหรับใครที่พลาดการประมูลสาย LAN ลังทีแล้วนะครับ
    คราวนี้มาอีกแล้ว เยอะกว่าเดิม ในรูปดูน้อย เพราะผมจัดเรียง ทับๆ กันในถุง
    มาคราวนี้เต็มเลย เกือบๆ 100 เส้นได้มั้ง เส้นละประมาณ 1m - 2m
    ของใหม่ๆ ทั้งนั้นยังไม่ได้แกะลวด แถมพวก Spliter กับสายโทรศัทพ์
    ให้อีกกองพะเนิน หนักมากครับ

ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 80

กติกา
    - ทุกรายการเปิดตามที่แจ้ง
    - ระบุด้วยนะครับ เช่น 1.100 , 2.120 ตามด้วยเบอร์โทร 08x-xxx-xxxx ลงครั้งแรกก็ได้ครับแล้วแต่ไม่ลงก็ได้
    - จบประมูลที่ 27/8/2017 22.30.00 น.
    - การจัดส่ง ตามระบุไว้ข้างต้น
    - การโอนเงินไม่เกิน 2 วันนะครับ ถ้าไม่สะดวกยังไง PM บอกกันครับ
    - กรุณาอย่าบิดเล่นนะครับ

prayutsc16's Avatar

1./ 660 / O86-SS2-996O / Prayut

OverclockZone Member

OverclockZone Member theboy27's Avatar

sutheekan's Avatar
    Thailand,Chiang Mai,Bang Kapi

รายการ 8.สาย LAN 1 ลัง/ 260 /0841690103

7.360บาท
    0836013339

OverclockZone Member spoii's Avatar

แล้วก็มี Adapter ไฟ 110v อาจต้องต่อผ่าน Stepdown ก็อาจจะไปหาซื้อเพิ่มเอา
    รายการที่ 1 ต้องหา Step Down เพิ่มใช่ไหมครับ

apinan14's Avatar
    สารคาม ขอนแก่น.........0960505763

OverclockZone Member shadow99's Avatar

Quote Originally Posted by prayutsc16 View Post
    1./ 660 / O86-SS2-996O / Prayut
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by oou13 View Post
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by theboy27 View Post
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by sutheekan View Post
    รายการ 8.สาย LAN 1 ลัง/ 260 /0841690103
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by dendro View Post
    7.360บาท
    0836013339
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by spoii View Post
    รายการที่ 1 ต้องหา Step Down เพิ่มใช่ไหมครับ
    ขอดูยอดก่อนแล้วกันครับ ผมเองก็พอมีเหลืออยู่ ถ้ายอดสูงก็จะแถมให้ไปเลย
    Quote Originally Posted by apinan14 View Post
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member spoii's Avatar

ขอดูยอดก่อนแล้วกันครับ ผมเองก็พอมีเหลืออยู่ ถ้ายอดสูงก็จะแถมให้ไปเลย
    สอบถามอีกนิดครับ ภาพในจอมันจะเต็มจอไหมครับ พอดีไม่เคยมีเครื่อง wii อ่าครับ

OverclockZone Member chanaa's Avatar
    Lind ID : Datacomp

รายการ 8 มีพวกสายคอนโซลปนมาบ้างหรือเปล่าครับเสี่ยโด้

ดันให้ก่อนครับ

Quote Originally Posted by spoii View Post
    สอบถามอีกนิดครับ ภาพในจอมันจะเต็มจอไหมครับ พอดีไม่เคยมีเครื่อง wii อ่าครับ
    อ๋อ ภาพเต็มครับ พอดีของผมปรับ 4:3 ไว้ครับผม
    Quote Originally Posted by chanaa View Post
    รายการ 8 มีพวกสายคอนโซลปนมาบ้างหรือเปล่าครับเสี่ยโด้

ดันให้ก่อนครับ
    เมื่อก่อนมีเต็มเลย รอบนี้น่าจะไม่มีมั้งครับ

prayutsc16's Avatar

เกมยุคเก่าจะภาพอัตราส่วน 4:3 นะครับ ถ้าเป็นรุ่นยุคต่อมาเช่นพวก xbox มันจะปรับเป็นจอ wide ได้และต่อ hdmi ได้
    แต่เราไปปรับที่จอเป็นวายเต็มจอเอาได้ แต่อัตราส่วนมันจะอ้วนๆบานๆบวมๆ

moodos's Avatar
    NongkhaeSaraburi

1.680/0812509711

1. 800
    2. 160
    3. 300
    0869847119

1. 820

7.370