Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเชิญท่านเทพทั้งหลายมาโปรดข้าพเจ้าด้วยเทอญ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเชิญท่านเทพทั้งหลายมาโปรดข้าพเจ้าด้วยเทอญ

1.ผมจะซื้อคอมใหม่ผมจะซื้อการ์ดจอแรงๆ cpu พอดีๆแต่ผมไม่แน่ใจว่า cpu ส่งผลมากไหม
    2.ผมมีใจใจ 4 รุ่น E8400 Q6600 6000+ 9950 อันไหนเล่นเกมส์ดีที่สุดครับ
    3.และมีอะไรอีกครับที่ส่งผลต่อการเล่นเกมส์

ขอละเอียดหน่อยนะครับจะซื้อแล้ว
    Last edited by tongtoy; 28 Dec 2008, 22:59:41.

เล่นเกมส์ E8400 ครับ
    เเต่ถ้าจะเอาตามเงินที่ตัวเองมีเยอะก็สอย Q6600 ไปเถอะครับเเต่ตอนนี้หายาก
    เพราะเกมส์เดียวนี้ 4 คอร์เเล้วครับ
    อย่าง GTAภาคใหม่สิครับ 8400 Overclock ยังสู้ Q6600 เดิม ๆ ไม่ได้เลย

มีเเน่ครับเเต่ต้องใช้กับการ์ดจอปานปลางถึงสูงนะครับ
    เคยเอาพวกนี้มาใช้กับ 8400 GS อย่างอ่อน

Comment

mainboard มีผลต่อการเล่นเกมส์ไหมครับ

Comment

ไม่มีครับ มีผลต่อการรองรับเท่านั้นเอง
        อย่างเช่น Phenom ต้องใช้ ซิบเซ็ต 770 ถึงจะวิ่ง HT 3 เเต่ถ้า Phenom เอามาใส่ M2N-D รอบรองวิ่งเเค่ครึ่งนึงกับ
        ต้องเลือกบอร์ดให้เหมาะสมกับการรองรับ
        เเละอย่าไปซื้อบอร์ดโดยที่จะต้องอับ BIOS ถึงจะใส่ CPU นั้นได้
        เอาเเบบจากโรงงานมาเเล้ว Support เลยจะดีกว่า

Comment

ถ้าผมจะเอา Q6600 ใช้เมนบอร์ดไรดีครับ
          ดูยังงัยหรองับว่าเมนบอร์ดเหมาะสมกับ cpu แล้วแล้วมีวิธีดูอย่างไร

Comment

Originally posted by tongtoy View Post
            1.ผมจะซื้อคอมใหม่ผมจะซื้อการ์ดจอแรงๆ cpu พอดีๆแต่ผมไม่แน่ใจว่า cpu ส่งผลมากไหม
            2.ผมมีใจใจ 4 รุ่น E8400 Q6600 6000+ 9950 อันไหนเล่นเกมส์ดีที่สุดครับ
            3.และมีอะไรอีกครับที่ส่งผลต่อการเล่นเกมส์

ขอละเอียดหน่อยนะครับจะซื้อแล้ว
            1. ก็มผลพอสมควร ดูความแรง VGA แล้วค่อยไล่ CPU ตามกำลัง
            2. เล่นเกมส์ E8400 รีดพลัง VGA ได้ดีที่สุด (โดยเฉลี่ย เดิมๆ)
            3. VGA > CPU >= RAM

Originally posted by tongtoy View Post
            ถ้าผมจะเอา Q6600 ใช้เมนบอร์ดไรดีครับ
            ดูยังงัยหรองับว่าเมนบอร์ดเหมาะสมกับ cpu แล้วแล้วมีวิธีดูอย่างไร
            ดูที่ CPU Suppoet List

Comment

Working...
            X