Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่องเช็ค SSD หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเรื่องเช็ค SSD หน่อยครับ

พอดีผมสั่ง samsung m.2 960 pro มาจากร้านนึงในพาราเดี้ยม
    แต่ของมาถึงแพคมาอย่างดี แต่กล่องสินค้าดันมีรอยพอสมควร เลยไม่สบายใจ
    แต่ตัว ssd ผมเช็คแล้วไม่เจอตำหนิอะไร อย่างทราบว่าพอมีวิธีเช็ค ssd อย่างละเอียดไหมครับ
    ว่าจะไม่มีปัญหาจากการกระแทกมาก่อนรึเปล่า นอกจากลอง benchmark ดู
    ขอบคุณครับ
    รูปภาพ 25-8-60 13 00 28.jpg
    รูปภาพ 26-8-60 23 27 31.jpg

เรื่องกล่องกระแทกคงไม่มีผลอะไรกับ ssd นะครับ
    ถ้าเชคแล้วสภาพ100% เทสแล้วปกติ ก็คงไม่ต้องกังวลแล้ว
    Last edited by nirhead; 27 Aug 2017, 01:58:53.

Comment

ร้อนมาก ถ้าลงเกมส์ในนี้ด้วยละน่ะ แดงแปร๊ด น่าจะหาซิ้งให้มันด้วยนะครับ ของดีๆเยอะ ช่วยได้เยอะครับ

Comment

ประกันเทพกลัวอะไร

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

Comment

Originally posted by nirhead View Post
          เรื่องกล่องกระแทกคงไม่มีผลอะไรกับ ssd นะครับ
          ถ้าเชคแล้วสภาพ100% เทสแล้วปกติ ก็คงไม่ต้องกังวลแล้ว
          ลองเช็คแล้ว ชั่วโมงปกติ ค่า Good 100% เทสแล้วปกติครับ
          ขอบคุณครับ

Originally posted by MP_Design View Post
          ร้อนมาก ถ้าลงเกมส์ในนี้ด้วยละน่ะ แดงแปร๊ด น่าจะหาซิ้งให้มันด้วยนะครับ ของดีๆเยอะ ช่วยได้เยอะครับ
          ผมลองเล่น LOL กับ OW ไป 2 ชั่วโมงติด ก็ยังไม่ทะลุ 50c นะครับ ถือว่ารับได้ครับ

Originally posted by vvvvvuuuuu View Post
          ประกันเทพกลัวอะไร

Sent from my SM-N920C using Tapatalk
          ก็ไม่ถือว่ากลัวหรอก แค่ไม่สบายใจครับ ซื้อของมาแพงก็อยากได้ของดีๆไม่มีตำหนิครับ
          Last edited by arios777; 27 Aug 2017, 17:12:17.

Comment

อื้อหือ 1 TB เลยเรอะ

Comment

ทำไมเย็นจัง ของผม 70-75

Comment

Originally posted by aonocacha View Post
                ทำไมเย็นจัง ของผม 70-75
                ต้องเทส write สักรอบก่อนครับ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                  ต้องเทส write สักรอบก่อนครับ

Comment

อันนี้ลองเทสดูรอบที่ 4 ครับ

Comment

มันก็ปกติน๊ะ

Comment

Originally posted by seksan2512 View Post
                        มันก็ปกติน๊ะ
                        ตอนนี้สบายใจแล้วครับ

Comment

Working...
                        X