Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกเมนบอร์ด intel ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกเมนบอร์ด intel ให้หน่อยครับ

จะอัพคอมใหม่ครับ โดยเลือกใช้ CPU intel q9300 <<ถามหน่อย ระหว่างตัวนี้ กับ Q8200 แรงต่างกันคุ้มกับราคาที่เสียไปมั้ยครับ

ทีนี้ผมไปให้ร้านจัดเสปกมาครับ ร้านแนะนำมาเป็น Asus P5Qpro ครับ ซึ่งราคาเกือบ 5 พัน

เลยอยากได้คำแนะนำว่า มันมีบอร์ดที่ราคาถูกกว่านี้มั้ยครับ เขาบอกว่าพวก Quardcore ใหม่ๆต้องใช้รุ่นนี้ ไม่ก็อีกรุ่นของ gigabyte ที่แพงกว่า Asus อีก

นี่มันเรื่องจริงหรือเปล่าอ่ะครับ แบบว่าอยากลดงบไปเพิ่มการ์ดจอคับ อยากได้ GTX 260

ช่วยทีนะครับ ไม่เน้น SLi

ไม่จริงนะครับ

P5K PL SE กับ EP31-DS3L ตัวละ 2000 กว่าๆ ก็ใส่ Q9300 ได้

Comment

Originally posted by ballsmn View Post
      ไม่จริงนะครับ

P5K PL SE กับ EP31-DS3L ตัวละ 2000 กว่าๆ ก็ใส่ Q9300 ได้
      ช่วยยืนยันคับ

Comment

ใช่ๆ แค่คุณภาพไม่เท่ากัน บอดดีดึงพลังได้เยอะกว่า

Comment

Originally posted by nOoB-HarDwArE View Post
          ใช่ๆ แค่คุณภาพไม่เท่ากัน บอดดีดึงพลังได้เยอะกว่า
          เยอะกว่าแค่ไหนครับ คุ้มกับเงินที่เสียไปหรือไม่ครับ
          ถ้าลดบอร์ดแล้วไปเพิ่มเป็น GTX260 กับใส่บอร์ดดีๆ
          แต่ได้แค่ 9800GTX+คิดว่าอันไหนจะแรงกว่ากัน

เอาแบบคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปมากที่สุดนะครับ

Comment

ผมชอบ บอร์ดดีๆ(EP45-UD3R) กับ 9800GTX+ มากกว่าครับ

Comment

Working...
            X