Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 ตัวไหนเย็นได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 ตัวไหนเย็นได้บ้าง

ค่ายไหนที่ 4850 เย็นบ้างอ่ะ His HD4850 IceQ4 เย็นใหม่เห็นทำซิ้งค์ใหญ่อ่ะ ค่าไฟไม่กลัว กลัวร้อนจนฟัง ต้องหาซิ่งใหม่หรือตัวไหนอ่ะ จะให้ ปกติทำงาน 54 องศา มันพอกับ CPU ป่ะ ของผมเท่าไหรไม่รู้ ถ้าทำงานหนักสัก 70 องศา ต้องใช้ซิ้งตัวไหน หรือต้องเล่นน้ำ ผมค่าดว่าใช้งานต่อวันหนักมากคือ ชอบเปิดคอมทิ้งไว้อ่ะ มีอารมณ์ก็มาเล่น ผมใช้ CoolerMaster CM590 พีพัดลม 120mm 5 ตัว 8cm 1ตัว ติดทุกรูเลย ส่วน PSU CoolrMaster 650w ใช้กับ AMD ซีพียูไม่หว่ง
    ------------------------------------------------
    สรุป 4850 ตัวไหนเย็นระดับ 54 องศา ทำงานหนักที่ 70 องศา ต้องหาซิ้งตัวไหน หรือว่าต้องใช้น้ำ เรื่องงบประมาณ 30k ผมชอบเปิดเครื่องทั้งไว้

IceQ4 นี่ก็เย็นแล้วนะ Fullload ไม่เกิน70องศาครับ แต่เห็นเขาว่ากันว่าของ Msi เย็นกว่า

Comment

ถาม : 4850 ตัวไหนเย็นได้บ้าง

ตอบ :เย็นได้ทุกตัวครับ

ผมใช้ scyth musashi เย็นดีนะครับ เมื่อก่อนใช้ ref full แตะ 80 กันเลย พอใช้ตัวนี้เย็นลง 20+ เลย full ไม่ถึง 60 อะ

Comment

Asus EAH3870 ล่ะทำอย่างไรให้เย็นได้ อยากได้ต่ำ 54 ทำงานหนัก 70 เกมส์ที่เล่น Crysis, Call Of Duty, เกมแนน เฟรมเรตสูงอ่ะ หรือทาง nVidia 9800 GT ก็สนใจแต่สู่ความร้อน มีงบ 30k แต่ขอเย็น

Comment

ถ้าเปิดทิ้งไว้เฉย ๆ แค่เปิดเว็บอ่ะ เท่าไหรครับ

Comment

Asus 4850 ซิงค์เหมือนชามข้าวเปิดเฉยๆก็ 50-55 Full ก็ไม่เกิน 70 นะผมลองดู

Comment

เย็นทุกตัวคตับ

Comment

ถ้าเป็น Non. Ref. เย็นหมดละครับ ต่างกันไม่มาก

Comment

ถ้าซิ้งแบน ๆ แบ one slot ร้อนหรือ

Comment

ตัว non ref. ทุกตัว

Comment

Msi 4850 V151 หน้าสนใหม่ซิ้งอลังการ เย็น กว่า IceQ ใหม

Comment

*-* non ref ส่วนใหญ่ก็แก้ปัญหาความร้อนหมดแล้วละครับ ถ้าคิดว่าใจชอบอันไหนเอาอันนั้นผมเอา Asus เพราะจะลาก 555+

Comment

Working...
                        X