Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA Geforce8800GTS กับ เกมเก่า ๆ 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA Geforce8800GTS กับ เกมเก่า ๆ 2

สวัสดีครับ เมื่อคราวก่อนผมเคยถามว่า Spec คอมผม CPU P4 2.8 GHz RAM DDR2 1GB VGA XFX8800GTS แต่เล่มเกม Call of Duty2 ,Medal of Hornor Pacific ,Company of Hero และ FEAR แบบ Max Detail มันก็ยังอืดอยู่ในช่วงที่มีอ๊อบเจ๊คเคลื่อนไหวเยอะ ๆ
    หลายคนก็ให้คำตอบชวนให้คิดมาเยอะต้องขอบพระคุณมากครับ
    ผมลองลงทุนใสใช้ CPU Intel Core2Duo E6600 กับเมนบอร์ด ASUS P5W DH Deluxe (หมดไปเกือบ 2 หมื่น แต่ขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอก ฮ่ะ ๆ ๆ ฮือๆ)
    ผลที่ได้ มันทำให้ผมสามารถเล่มเกมที่กล่าวมา แบบ Max Detail ได้ลื่นไหลสุด ๆ เลยไม่ต้องเพิ่ม RAM อีก 1 GB โดยเฉพาะ FEAR ยิงศัตรูแทบจะไม่โดน หลบเก่งเป็นบ้าเลย
    และเกม Medal of Hornor รู้สึกว่า จะใกล้เคียงกับ Crysis ที่ผมรอเลยนะ ที่ข้าศึกชนพุ่มไม้ พุ่มไม้ก็ไหว ต้นไม้ไหวไปตามสายลม ศพทหารที่เราเข้าชนแล้วศพมันกลิ้งได้
    ก็เลยถามว่า ถ้าสมมุติว่าผมใช้ CPU P4 ตัวเก่าแต่เพิ่ม RAM อีก 1 GB มันจะเล่นได้ลื่นเหมือนกันรึเปล่าครับ

ต้องลองครับ

Comment

เป็นความรู้ดีครับ บางคนชอบบอกว่าCPUไม่ค่อยมีผล

Comment

GF 8800 เป็นชิปการ์ดจอที่ดึงความสามารถของ CPU มาใช้ครับ

Comment

RAM เอาให้เกิน recommend requirement พอครับ เพิ่มมากกว่านี้แทบไม่เห็นผล แค่ลดการกระตุกนิดหน่อย

Comment

Working...
          X