Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ10000 ต้องหาอีกเท่าไหร่ถึงซื้อ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ10000 ต้องหาอีกเท่าไหร่ถึงซื้อ!

1.เอาเล่นเน็ต
    2.เล่นเกม ออฟไลน์
    3.เปิดยาวๆหน่อย
    4.มีกล้อง
    5.ไม่เเพงค้าบ
    6.รุ่นไม่เก่ามากนะครับ

ตอนเเรกปันใจไป netbook เเต่ตอนนี้โดนดึงกลับมา notebook เเล้วหลังจากที่ได้ไตร่ตรองอย่าถี่ถ้วน ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ - -* ขอบคุณครับ

- - คิดหนักตรงเกมส์ออฟไลน์ครับ เพราะกินเสปคมากมาย เพราะโน๊ทบุคมีการ์ดจอ ซื้อมือ2 นี่อย่างต่ำก็18000 แล้ว
    (ได้ 8400 หรือไม่ก็ 3450 ซึ่งไม่ได้แรงมากมายนัก แค่พอเล่นได้บ้าง ไม่นับเกมส์ใหม่ๆกินสเปค)

เกมส์ออฟไลน์ที่ว่านี่ประเภทไหนเหรอครับ

Comment

Compaq Presario CQ40-105AU
      15900 บาท
      คิดว่าน่าจะตอบโจทยฺ์ได้หมดนะครับ
      ลองเซิซตรวจสอบสเป็คดู

Comment

Originally posted by pattyna View Post
        Compaq Presario CQ40-105AU
        15900 บาท
        คิดว่าน่าจะตอบโจทยฺ์ได้หมดนะครับ
        ลองเซิซตรวจสอบสเป็คดู
        ได้คร้าบ

Comment

Originally posted by Sumomo View Post
          - - คิดหนักตรงเกมส์ออฟไลน์ครับ เพราะกินเสปคมากมาย เพราะโน๊ทบุคมีการ์ดจอ ซื้อมือ2 นี่อย่างต่ำก็18000 แล้ว
          (ได้ 8400 หรือไม่ก็ 3450 ซึ่งไม่ได้แรงมากมายนัก แค่พอเล่นได้บ้าง ไม่นับเกมส์ใหม่ๆกินสเปค)

เกมส์ออฟไลน์ที่ว่านี่ประเภทไหนเหรอครับ
          ขอคุณครับ

Comment

สเปกที่ท่านบอกมาผ่านทุกข้อครับยกเว้นข้อสอง เกมออฟไลน์น่ะครับ >.<

ต้องดูว่าเกมประมาณไหน ถ้าเปนเกมไพ่ของวินโดว์ ผ่านฉลุยครับ อิอิ

Comment

อ่อ เล่นเกมส์กับโน๊ตบุ๊ค ไม่ค่อยสนุกนะครับ เล่นแล้วหงุดหงิดหน่อยๆ แต่ถ้าชอบ ก็OKครับ

ยังไงลองศึกษาเรื่องการ์ดจอโน๊ตบุ๊ค ก่อนนิดนึงนะครับ เพราะมีบางรุ่นที่มีปัญหา

เพื่อนซื้อมาใช้ได้ 3 วัน ซ่อมไป 4000 ลองดูนะครับ

Comment

หุๆ เอาอะไรมากกับ NB ในงบประมาณนี้ไม่ได้หรอกครับ
                ผมว่าแค่เล่นเกมหรูๆ แบบ Low ได้ ก็สนุกแล้วล่ะ ( ฮา )

แต่ ati 3470 ที่ผมแนะนำไป ก็เล่นได้หลายแล้วนา. .

Comment

เป็นผมซื้อการ์ดจอใหม่ดีก่า

Comment

Working...
                  X