Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคุณGussman GTAทำไมภาพคุณสวยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคุณGussman GTAทำไมภาพคุณสวยครับ

ไปเห็นในกระทู้เก่าครับ พี่ใช้CPU Intel Pentium III Xeon processor (Q9550 @ 4.14GHz = 485X8.5) อยากทราบว่ามันใหม่เเละเเรงกว่าCore2DuoหรือQuad ป่ะครับ ผมไม่รู้จริงๆว่าCPUเเรงๆดูยังไง

แรงกว่า Core2Duo นะรู้สึก - -*

Comment

GTA4 มันเห็น CPU ผิดน่ะ
      จริงๆแล้วมันคือ i7 ต่างหาก = ='

Comment

CPU ท่านกัสแมนใช้ Core 2 Quad Q9550 นี่ครับ GTA มันเห็นเพี้ยน

การ์ด 4870X2 แรม 4กิ๊ก
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

Q9550 @ 4.14GHz

+

HD4870X2

ไม่สวย ก็เเปลกเเล้ว

Comment

Spec ขนาดนี้จะเอาเกมส์อะไรมาวัดอ่ะ ยกเว้น Crysis

Comment

crysis ผมว่าไหวนะครับ สเปกแบบนี้

Comment

Crysis ใช้สเปคน้อยกว่า GTA อีก

สเปคแบบนั้น ไม่รู้จาเอาไรมาวัด

Comment

Originally posted by sutlore View Post
                  GTA4 มันเห็น CPU ผิดน่ะ
                  จริงๆแล้วมันคือ i7 ต่างหาก = ='
                  ออกไปทะเลแล้วครับ

Comment

สเป็คท่าน Gussman กับผม ภาพที่ได้ ต่างกันนิดเดียวคับ คือ ฟ้า กับ เหว 5555+

ปล.ผมเป็นเหวนะ อย่าเข้าใจผิด อิอิ

Comment

อืมมม ตามผมเข้าใจ ก็เล่นจอใหญ่ๆ เปิดรายละเอียดnative + texture high hiest และเปิดพวกoption ล่างๆสูงๆ แล้วเปิด AA จากdriver ? ภาพที่ได้มันก็น่าจะเหมือนกันนี่ครับ? ผมก็ทำอยู่นะ เพียงแต่ใช้แค่E8400 4.4+4850

Comment

สวยแล้วลื่นมั้นอ่า ปรับ เอาสวย

Comment

กรรม ไม่ค่อยได้เข้ามาห้องนี้ ....

ตอนเริ่มเล่นเกมส์แรกๆ มีอืดๆมั่งครับ แต่พอสักพักก็ ok เล่นได้ครับ แต่สำหรับผมว่า มันก็ขัดๆตาอยู่บ้างครับ เวลาเลี้ยวไปมา (ใช้จอยไร้สาย 360) เฟรมมันมีวูบลงมั่ง แต่ไม่กระตุกครับ

Comment

เข้ามาอึ้ง คอมท่าเหมือนเหยี่ยว คอมผมเหมือนนกจอกเลย

Comment

Intel Xeon นี้แรงกว่า Core 2 Duo แน่นอนครับ เพราะมันเป็น CPU ที่ใช้ในเครื่องเซิฟเวอร์อาจจะแรงเท่ากับ Extream แต่ที่แน่ๆ ผมคิดว่าคงไม่เท่า i7

Comment

Working...
                              X