Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง HP จะ Overclock ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง HP จะ Overclock ได้มั้ยครับ

ขอถามแบบโง่ ๆ เลยนะครับว่ามันจะ OVERCLOCK ได้มั้ย
    ตอนเิปิดเครื่องแล้วผมเข้า BIOS แล้วมันไม่มีให้ OVERCLOCK อะครับ เหมือนมันจะ LOCK ไว้
    ไม่รู้แก้งัยอยากลอง CLOCK บ้างครับ

HP รุ่น a6285l
    CPU " E4500
    Ram " 3 Gb
    MB " ASUSTeK Computer INC.

อยากรู้ว่าใครทำเป็นบ้างครับ รบกวนบอกผมทีนะครับ อยากลองมาก ๆ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ไม่ได้ชัว

Comment

ดูที่ BIOS นะ
      ปรับ บัส หรือ ตัว X ได้ อัดโลด
      ถ้าไม่มีให้ปรับ ก็ทำใจ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดคับผม- -

Comment

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนเลยนะครับว่าแต่ผมตวรจะเปลี่ยน บอร์ด เป็นตัวไหนดีละครับช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ
          ผมเข้าใจว่า HP เค้า LOCK เอาไว้นะครับเท่าที่เข้าไปเที่ยวใน BIOS มา

Comment

คอมเเบนเนมส่วนมากจะต้อง Flash BIOS ก่อนนะครับถึงจะ OC ได้
            เพราะตอนนั้นเพื่อนมันซื้อคอมมา LOGO SVOA ขึ้นโล่เลย

FLASH เเล้วโลโก้นั้นก็หายไปปรับไฟได้

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
              คอมเเบนเนมส่วนมากจะต้อง Flash BIOS ก่อนนะครับถึงจะ OC ได้
              เพราะตอนนั้นเพื่อนมันซื้อคอมมา LOGO SVOA ขึ้นโล่เลย

FLASH เเล้วโลโก้นั้นก็หายไปปรับไฟได้

ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ ช่วยสอนแบบ พอเข้าใจหน่อยได้มั้ยละครับ

Comment

เครื่อง HP ของผม ไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยน เมนบอร์ดที่รองรับ overclock

Comment

ลอง set fsb ดูดิเผื่อได้

Comment

ลองแล้วไม่ได้นะครับ

Comment

ทำใจ

Comment

ไว้อาลัย 1 นาทีครับ

Comment

ใครพอหาวิธีแก้ได้ บอกผมหน่อย นะครับถ้าไม่ได้จิง ๆ ก็จะเปลี่ยน MB ใหม่แล้ว ครับ

Comment

ซื้อเมนบอร์ดใหม่เลยครับ
                            เปลี่ยนเเค่บอร์ด
                            ( BIOS น่าจะโมมากจากโรงงานเเล้วว่าเป็นของเเบนนั้น ๆ ไม่มีรุ่นให้โหลด ) -*-

Comment

สเปกนี้เปลี่ยนเป็น บอร์ด อะไรดีละครับเนี่ย ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

Working...
                              X