Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 40k เน้นทำงาน vdo ไม่รวมจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 40k เน้นทำงาน vdo ไม่รวมจอครับ

Amd/Interได้หมด ตอนนี้Ryzenออกมาใหม่ ไม่แน่ใจว่าเหมาะกับงานvdoไหมครับ หรือต้องintelดีกว่า งบ 40 kไม่รวมจอใช้ Premier Pro/After Effectครับ รบกวนด้วยครับไม่ได้ดูpcนาน

amd ใช้ ryzen 5 1600 ขึ้นไป 1700 ยิ่งดี ตามราคา
    ถ้า intel ต้องเล่น i7 ถึงจะเหมาะกับทำงาน
    แต่เป็นช่วงเปลี่ยนผ่าน gen ซื้อตอนนี้อาจดูเหมือนตกรุ่น แต่ถ้ารีบใช้ก็จัดเลย
    Last edited by taibkk; 28 Aug 2017, 17:42:16.

Comment

Working...
    X