Announcement

Collapse
No announcement yet.

M5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M5

โอว โนว.. พยายามพิมพ์ชื่อเคสทีละอันเพื่อเช็คว่ามีคนตั้งกระทู้เก่าไว้หรือเปล่า เสร็จแล้วลืมเปลี่ยนชื่อกระทู้กลับ.. T_T

ชื่อกระทู้: ถามเคสภาค 2 ครับ..

อันแรกถามไปมีงบราวๆ 1500 อันนี้ขอถามใหม่เพราะอาจจะเพิ่มงบเป็น 2000 - 2500 น่ะครับ

เคสที่สนใจก็มี
    Thermaltake M5 - 2350 (ตัวนี้เป็นเหล็ก แต่ถ้า M5A เข้ามาจะเป็นอลูมิเนียม เบากว่า และรองรับพวกปั้มน้ำ)
    Thermaltake M9 - 2450-2490
    Cooler Master Centurion 590 - ไม่รู้ราคาครับ

Thermaltake M9 ดูคล้ายๆ กับ Centurion 590 มากๆ แต่ Centurion 590 จะวาง PSU ข้างล่าง ทีนี้ยังไม่รู้ราคา.. แต่คิดว่าไม่น่าจะแพงกว่า CM690 แน่นอน.. มีใครทราบราคาไหม?

มีใครมีความเห็นอะไรบ้างไหมครับ?

(ด้วยชื่อกระทู้ที่ไม่สื่อ คาดว่าคงไม่น่าจะีมีคนเข้ามาอ่านเท่าใดนัก ไว้จะรวบรวมข้อมูลแล้วตั้งใหม่อีกทีละกันครับ)
    Last edited by erip; 29 Dec 2008, 01:25:47.

ซื้อตัวที่เราชอบที่สุดอ่ะครับ อย่างของผมใช้ shark เพราะ หน้าตามันดูสวย เท่ห์ และที่สำคัญ เบา ที่ไม่ชอบก็ช่องด้านหน้ามันมีน้อยไปใส่ไม่พอ สำหรับคนชอบแต่งเคสอย่างผม อย่างตอนนี้ก็ชอบ cosmos's นะแต่ต้องตัดใจ เพราะมันหนักอ่ะ

Comment

ก็ชอบ Centurion นะครับ แต่ยังไม่ทราบราคา.. เด๋วรอดูผู้มาช่วยเหลือ

Comment

ไม่ชอบ Lian-Li หรอครับ

Comment

Lian-Li ไม่ได้ศึกษาเลยครับ ผมดูแค่สองยี่ห้อเอง Coolermaster กะ Thermaltake

Lian-Li มีแบบด้านหน้าโปร่งๆ ไหมครับ?

Comment

Originally posted by erip View Post
            ก็ชอบ Centurion นะครับ แต่ยังไม่ทราบราคา.. เด๋วรอดูผู้มาช่วยเหลือ
            ราคามันก็น่าจะอยู่ในกลุ่มตระกูลเดียวกันครับ 1,850 - 2,250

Comment

ดูหัวกระทู้นึกว่า BMW M5 อิอิ

Comment

cooler master CM690 ครับ (ผมก็ใช้)

Comment

ถ้าพันปลายๆ นี่สอย Centurion 590 จริงๆ นะเนี่ย แต่ต้องหามือสองใช่ไหมครับ

Comment

ส่วนตัวใช้ cm อยากลองเล่น Thermaltake ดูบ้างครับ ก็อย่างว่า เหมือนแฟนตัวเอง ได้แล้วก็อยากลองแฟนคนอื่นดูบ้าง อ้าวเกี่ยวมั้ยนี่ อิอิๆ

Comment

Working...
                    X