Announcement

Collapse
No announcement yet.

mac book มันเหมาะกับการเล่นเกมไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mac book มันเหมาะกับการเล่นเกมไหมครับ

ืคือผมอยากรู้น่ะครับ

ใจจริง ผมลังเลมาก อยากได้โน๊ตบุ๊คสักเครื่อง

ผมนั่งดูกระทุ้เกี่ยวกับโน๊ตบุค มาปีกว่าๆแล้ว ตั้งแต่เงินเก็บมีแค่ 25000

จนตอนนี้ก็40000กว่าๆ จนคิดว่า น่าจะสู้ราคาไหว

แต่ที่สำคัญ ผมเรียนสายCG.ในห้องที่เรียน เห็นอาจารย์เขามีแต่เครื่องของimacทั้งห้องเลย อาจารย์เขาจะให้ใช้พวกนั้นแน่เลย
    อยากได้โนตบุคสวยๆ เล่นเกมพอได้ พวกเกม ออนไลน่ะ แล้วก็ วินนิ่งนิดหน่อย

คือ ถ้าผมจะลองเล่น mac แล้วเล่นเกมได้ไหม จะมีปัญหามากไหม

ช่วยตอบทีครับ

ไม่เหมาะเท่า notebook ที่ทำมาสำหรับ win
    แต่ก็ใช่ว่าจะเล่นไม่ได้

Comment

คือ จา บอก ว่า มี เกมส์ บน แม๊ค เยอะ เหมือน กัน นะ คับ !
      ลอง ไป โหลด เอา เอง ใน mininova.org

แฮะ ๆ แปะ ไว้ ให้. . .ช่วย ได้ เยอะ เลย คับ แถม ฟรี ด้วย

Comment

MBA เล่นเกมส์ได้ไม่ขี้เหร่ครับ ฟันธง!!! แต่มันเหมาะสำหรับเรื่องงานมากกว่าเกมส์ครับ แต่เครื่องผมก็เกมส์ตรึม 555

Comment

เล่นเกมบน Bootcamp ได้เลย

Comment

ผมว่าเหมาะคับ เล่นได้ดีน่ะตัว 9400M เร็วที่สุดแล้วของพวก onboard ชอบเครื่องสวยๆด้วยน่ะ mac ไปเลย

Comment

Working...
            X