Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า xfx 9800 gtx+ ในใส่ลง p5q pro ได้ไหมจะติดไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า xfx 9800 gtx+ ในใส่ลง p5q pro ได้ไหมจะติดไหม

เห็นบางคนบอกกลัวติดอะไรไม่รู้อะ

แล้วp5q proมัน crossfile ได้
    แล้ว SLI
    ได้ไหม
    ถ้าใช้ 9800gtx+อะคับ

???

ใส่ได้ชัวร์แต่ไม่รู้SLI ได้รึเปล่ารอrepต่อไปหุหุ

Comment

งงเรื่องนี้มากเลย
      ??

Comment

SLi ไม่ได้ ครับ ได้แค่ Crossfire 8x8

Comment

แล้วอะไรมัน SLI
          ได้อะคับ
          ???

Comment

แต่ใส่ไปแล้วไม่ติด ซิ้งใช่ไหมคับ

เพราะมันมีซิ้งยาวเลย

Comment

อยากรู้ว่า xfx 9800 gtx+ ในใส่ลง p5q pro ได้ไหมจะติดไหม

ติดคับ แต่ติดใจนะ

Comment

ตระกูล P5Q มัน ชิป P45 ครับ
                ถ้า อยาก SLI ต้องหันไปเล่นบอด ที่ใช้ชิป NVIDIA ครับ

Comment

crossfire ต้องใช้การ์ดจอ ATI เท่านั้น
                  ส่วน SLI ต้องใช้การ์ดจอ NVIDIA เท่านั้น
                  เวลาซื้อต้องดูที่บอร์ดว่าสนับสนุนเทคโนโลยีแบบไหน

Comment

อ่อคับ
                    งั้นถ้าเล่น
                    p5q pro
                    เล่นทางแดงดีกว่าหรอคับ

จะได้ใช้ฟังชั่นได้สูงสุด
                    เพราะcrossfileได้
                    แต่ตัวเอง

ชอบทางเขียวจ้า

???

Comment

ผมว่าเล่น VGA ตัวเดียวแรงๆไปเลยดีก่ามั้ย ถ้า crossfire ต้องเสียตังซื้อ PSU อีกนะท่าน

Comment

อย่างแรกเลย ต้องดูว่า การที่คุณจะเอามา Crossfire หรือ SLI นั้น คุณเอามาใช้ทำอะไร แต่ถ้าคุณเอามาเพื่อ เล่นเกมส์ ความคิดส่วนตัวผมว่า แค่การ์ดใบเดียวก็เพียงพอแล้วมั้งคับ เกมส์ ณ ปัจจุบัน ยังไม่ค่อยรองรับเทคโนโลยี พวกนี้เท่าไร ยังไงท่านอื่นชี้แนะหละกัน ผมความรู้งูๆปลาๆ อ่ะ T_T

Comment

Working...
                        X