เวลาผมลง windows กับ program ทุกอย่างครบหมดแล้ว
ผมก็จะทำ ture image เก็บไว้ที่ D: ครับ
พอซื้อ hdd ใหม่มา แล้ว recovery กลับไปตัวใหม่ มันไม่ยอมบู๊ตให้ครับ
บู๊ตแล้วค้างนาน ทนไม่ไหว จนต้องปิดเครื่อง

แล้วเวลาแบ่ง partition ใหม่ก็เหมือนกัน
สมมติว่า C: มี 50GB ทำ image ไว้เรียบร้อย
แต่พอแบ่งใหม่เป็น 100GB
image ตัวเก่า มันใช้กับ partition ใหม่ไม่ได้ครับ
พอจะบู๊ตมันค้างอยู่นานมากครับ ไม่ยอมเข้า windows

ต้องลง windows ใหม่จากแผ่นอย่างเดียว
งง มากครับ
ใช้ Acronis True Image Home 10
ช่วยบอกหน่อยนะครับ

แล้วทำไมบางครั้งทำแผ่น CD rescue boot media
บางเครื่อง full version ก็ boot ได้ บางเครื่องต้อง safe version
เครื่องไหนก็ต้องทำ CD ของตัวเอง 1 แผ่น ใช้ด้วยกันไม่ค่อยได้
CD ข้ามเครื่องก็ boot ไม่ค่อยได้